प्रधानमंत्री जन आरोग्य योजना लाभार्थी यादी ऑनलाईन कशी पाहायची

government schemes

आयुष्यमान भारत प्रधानमंत्री जन आरोग्य योजना (government schemes) भारत सरकार राष्ट्रीय सार्वजनिक आरोग्य विमा निधी आहे. याचा उद्देश देशातील कमी उत्पन्न असलेल्यांना आर्थिक दृष्ट्या दुर्बल लोकांना बीपीएल धारकांना आरोग्य विमा संरक्षण मोफत उपलब्ध करून देणे आहे. देशातील पन्नास टक्के भाग या योजनेसाठी पात्र आहे.

👉गावची यादी ऑनलाईन पाहण्यासाठी 👈
 👇👇👇

👉👉यावर क्लिक करा👈👈

प्रधानमंत्री आयुष्यमान भारत योजनेत (government schemes) लाभार्थींची निवड सामाजिक-आर्थिक जात गणना च्या आधारे या योजनेअंतर्गत लाभार्थ्यांची निवड केली जाते. जे व्यक्ती या योजनेत पात्र असतील अशा व्यक्तींना शासकीय खासगी रुग्णालयात 5 लाख रुपये पर्यत मोफत उपचार केले जाऊ (government schemes) शकतात.

आयुष्यमान भारत प्रधानमंत्री जन आरोग्य योजना (PM-jay) अंतर्गत लाभ

भारतात अनेक सरकारी अनुदानित आरोग्य विमा योजना (government schemes) आहेत. ज्या अंतर्गत विविध राज्यांमध्ये 30 हजार ते तीन लाख रुपये पर्यंतचे निधी विविध राज्यांमध्ये प्रदान केले गेले आहेत. त्यामुळे विषमता निर्माण झाली. Pm-jay अंतर्गत सर्व लाभार्थ्यांना सूचीबद्ध दुय्यम आणि प्रत्येक आरोग्य सेवा साठी (government schemes) प्रत्येक कुटुंब पाच लाख रुपये प्रदान करते या योजनेअंतर्गत खालील उपचार मोफत उपलब्ध आहेत.

👉गावची यादी ऑनलाईन पाहण्यासाठी 👈
 👇👇👇

👉👉यावर क्लिक करा👈👈

1) वैद्यकीय तपासणी, उपचार आणि समुपदेशन

2) रुग्णालयात दाखल होण्यापूर्वी चा खर्च. ॲम्बुलन्स सहित.

3) औषधे आणि वैद्यकीय उपभोग्य वस्तू

4) क्लीनिकल आणि प्रयोगशाळा चाचण्या

5) वैद्यकीय प्रत्यारोपण सेवा

6) रुग्णालयातील मुक्काम

7) रुग्णालयातील जेवणाचा खर्च

8) उपचारा दरम्यान उद्भवणाऱ्या गुंतागुंत

योजनांमध्ये पाच लाख रुपयांचा लाभ संपूर्ण कुटुंबाला उपलब्ध आहे. म्हणजे त्याचा वापर कुटुंबातील एक किंवा सर्व सदस्य करू शकतात.RSBY योजने (government schemes) अंतर्गत पाच सदस्यांची कौटुंबिक मर्यादा होती. या योजनेमध्ये (government schemes) सदस्यांची मर्यादा नाही. याशिवाय पहिल्यापासून अस्तित्वात असलेले विविध रोग पहिल्या दिवसापासून या योजनेत समाविष्ट आहेत.

गावची यादी ऑनलाईन कशी पाहायची

आयुष्यमान भारत प्रधानमंत्री जन आरोग्य योजना (government schemes) लाभार्थी यादी ऑनलाईन पाहण्यासाठी खालील दिलेल्या लिंक वर क्लिक करून आयुष्यमान भारत राष्ट्रीय आरोग्य प्राधिकरणाच्या अधिकृत वेबसाईट ला भेट द्यावी लागेल.

👉गावची यादी ऑनलाईन पाहण्यासाठी 👈
 👇👇👇

👉👉यावर क्लिक करा👈👈

वरील वेबसाईट ओपन झाल्यावर आपला मोबाईल नंबर एंटर करून get otp वर क्लिक करा

Get otp वर क्लिक केल्यानंतर मोबाईलवर जो ओटीपी येईल तो टाकून चित्रातील कोड एंटर करा आणि पुढे लॉगिन वर क्लिक करा

अहवाल शोधा

आता पुढे आपले राज्य जिल्हा ब्लॉक शहरी स्थानिक संस्था (government schemes) निवडा तसेच ब्लॉक म्हणजेच आपला तालुका निवडून गावाचे नाव निवडा आणि पुढे सर्च बटणावर क्लिक करा.

डाउनलोड रिपोर्ट

रिपोर्ट शोधल्या नंतर आपल्या गावाचे आयुष्यमान भारत प्रधानमंत्री जन आरोग्य योजना (government schemes) लाभार्थी यादी पीडीएफ फाईल दिसेल त्याच्यावर क्लिक करून लाभार्थी यादी डाऊनलोड करा

आपल्या गावातील आयुष्यमान भारत प्रधानमंत्री जन आरोग्य योजनेअंतर्गत (government schemes) पात्र लाभार्थी यादी मध्ये आपले नाव असेल तर जवळच्या सीएससी सेंटर ला भेट द्या आणि आयुष्यमान भारत प्रधानमंत्री जन आरोग्य योजनेचे कार्ड प्रिंट करून घ्या.

👉गावची यादी ऑनलाईन पाहण्यासाठी 👈
 👇👇👇

👉👉यावर क्लिक करा👈👈

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *