नवीन पोर्टलवरून मतदान कार्ड डाउनलोड | नवीन मतदान नोंदणी-2022

voter id

मित्रांनो, आजच्या काळात मतदार ओळखपत्र voter id हे आपल्यासाठी एक महत्त्वाचे दस्तऐवज आहे! पण अनेकदा असे दिसून येते की बहुतेक लोकांचे मतदार ओळखपत्र voter id हरवले आहे किंवा मतदार ओळखपत्र खूप जुने झाले आहे!

तुमच्याकडे मतदार voter id कार्ड नसेल आणि तुम्हाला तुमचे ओळखपत्र पुन्हा डाउनलोड करायचे आहे! तुम्हाला मतदार voter id ओळखपत्र कसे डाउनलोड करायचे ते सांगणार आहोत.

मतदार ओळखपत्र

मतदार voter id ओळखपत्र हे असे कार्ड आहे की भारतात राहणारे सर्व नागरिक ज्यांचे वय 18 वर्षे किंवा त्यापेक्षा जास्त आहे! त्या सर्व लोकांना त्यांचे मतदान voter id करण्याची परवानगी देते! म्हणून आम्ही म्हणू शकतो! मतदार ओळखपत्राशिवाय आपण मतदानाला जाऊ शकत नाही.

भारताचा मतदार voter id ओळखपत्र हा भारतीय निवडणूक आयोगाने भारतातील प्रौढ अधिवासासाठी जारी केलेला ओळख दस्तऐवज आहे. जे 18 वर्षे किंवा त्याहून अधिक वयाच्या लोकांना दिले जाते!

जे मुख्यत्वे देशाच्या महानगरपालिका राज्यात मतपत्रिका देताना भारतीय नागरिकांसाठी ओळखीचा voter id पुरावा म्हणून काम करते. सिम कार्ड खरेदी करणे किंवा पासपोर्टसाठी अर्ज करणे यासारख्या इतर कारणांसाठी सामान्य ओळख, पत्ता आणि वयाचा पुरावा म्हणून देखील कार्य करते! हे इलेक्टर फोटो आयडेंटिटी कार्ड (EPIC) म्हणूनही ओळखले जाते.

मतदार ओळखपत्र डाउनलोड केल्यानंतर काय करावे

  • धारक ते प्रिंट आणि लॅमिनेट देखील करू शकतो!
  • हे कार्ड voter id धारण करणार्‍यान-एडिटेबल फॉरमॅटमध्ये आहे!
  • ते PDF लेआउटमध्ये डाउनलोड केले जाऊ शकते!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *