कुसुम सोलर solar energy पंप योजना, लवकरच होणार ऑनलाईन फॉर्म भरायला सुरुवात.

pmkusum

मोफत सौरपंप : कुसुम योजना ही केंद्र आणि राज्य सरकार यांच्या संयुक्त विद्यमाने चालवली जाणारी योजना असून, या योजनेअंतर्गत शेतकऱ्यांना कुसुम सौरपंप (solar energy) अनुदानावर दिले जातात. शेतकरी या सौरपंपांचा (solar energy) वापर करून त्यांच्या शेतात सिंचन करू शकतात आणि वीजनिर्मितीही (solar energy) करू शकतात. याशिवाय कुसुम योजनेंतर्गत सौरऊर्जा (solar energy) सबमर्सिबल बसविण्याची योजनाही सुरू करण्यात आली.

अर्ज भरणास कधी पासून सुरु होणार पहा

👇👇👇👇👇

 येथे CLICK  करा

जिल्ह्यातील सुमारे 744 शेतकऱ्यांच्या शेतात सोलर (pmkusum) सबमर्सिबल बसविल्यानंतर आता इतर शेतकरीही सौरऊर्जा (solar energy) सबमर्सिबल कनेक्शनच्या प्रतीक्षेत आहेत, कारण सोलार सबमर्सिबल (solar energy) कनेक्शन मिळाल्यानंतर शेतकऱ्यांना दीर्घकाळापासून शेतात वीज आणि सिंचन मिळू लागले आहे. त्रास संपला.

सोलार (solar energy) कनेक्शन मिळाल्याने शेतकऱ्यांची डिझेल इंजिनच्या सिंचनातूनही सुटका होणार आहे. शेतकऱ्याला सौरऊर्जा (solar energy) जोडणीसाठी लागणार्‍या हॉर्स पॉवरच्या रकमेसाठी अर्ज केल्यानंतर एकूण रकमेतून अनुदान काढून घेतल्यानंतर तेवढीच देय रक्कम जमा केली जाईल. या योजनेत (solar energy) शेतकऱ्यांना ७५ टक्के अनुदान मिळणार आहे.

अर्ज भरणास कधी पासून सुरु होणार पहा

👇👇👇👇👇

 येथे CLICK  कर

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *