शेतकरी असल्याचा दाखला कसा काढायचा

Farmers

नमस्कार मित्रांनो आज आपण पाहणार आहोत शेतकरी (FARMER) असल्याचा दाखला कसा काढायचा. सदरचा दाखला तुम्ही मोबाईलवर घरबसल्या शासनाच्या पोर्टल वरून काढू शकता. तर आज आपण पाहणार आहोत सदरच्या पोर्टल वरून दाखला (FARMER) कसा काढायचा.

प्रथम तुम्हाला पोस्टमध्ये दिलेल्या लिंक वर (FARMER) क्लिक करावे लागेल त्यानंतर तुम्ही जर पहिल्यांदी सदरच्या पोर्टलवर भेट करायचा असेल तर तुम्हाला नवीन नोंदणी करण्याची आवश्यकता राहील. सदरच्या पोर्टलवर तुम्हाला दोन पर्याय दिसतील परंतु तुम्ही मोबाईल द्वारे या पर्यायावर जायचे आहे. त्यानंतर तुम्हाला (FARMER) त्या ठिकाणी तुमचा जिल्हा आणि दहा अंकी मोबाईल नंबर टाकायचा आहे.

शेतकरी दाखला काढण्यासाठी येथे click  करा  

त्याच प्रमाणे तुम्हाला तिथे एक युजरनेम टाकायचे आणि तुमच्या मोबाईलवर आलेला ओटीपी तुम्हाला टाकायचा आहे. नोंदणी झाल्यानंतर मुख्यपृष्ठावर येऊन तुम्हाला तिथे तुमचे युजरनेम आणि पासवर्ड (FARMER) टाकायचा आहे. तसेच तुमचा जिल्हा टाकायचा आहे डाव्या बाजूच्या विभागांमध्ये महसूल सेवा असे निवडायचे आणि पुढे जा या बटणावर क्लिक करायचे आहे.

आता तुमच्या पुढे अनेक पर्याय (FARMER) उपलब्ध होतील त्यापैकी शेतकरी असल्याचा दाखला यापुढे स्टिक करायचे आहे आणि पुढे जा या बटणावर क्लिक करायचा आहे. पुढे गेल्यावर तुम्हाला आवश्यक कागदपत्र विचारले जातील. यामध्ये आपल्या ओळखीचा पुरावा मध्ये दिलेल्या आठ कागदपत्र (FARMER) पैकी कोणता एक कागद पुरावा म्हणून देता येईल तसेच खाली दिलेल्या पत्त्याचा पुरावा  यापैकी कोणताही पुरावा तुम्हाला द्यायचे आहे व इतर दस्तऐवज (FARMER) मध्ये देखील संबंधित जागेचा सातबारा आठ अ चा उतारा द्यायचा आहे. तसेच काही अनिर्वार्य कागदपत्र येथे द्यायचे आहेत.

तसेच पुढे गावाबाहेर तुमच्या मालकीची (FARMER) जमीन आहे का ते हो किंवा नाही मध्ये टिक करायचे आणि समावेश करा या पर्यायावर आपल्या टिक करायचा आहे त्यानंतर आपल्याला आपली कागदपत्रे अपलोड करायचे आहे त्यामध्ये ओळखीचा पुरावा  मध्ये आपण कोणता कागद अपलोड करणार आहे त्याच्याकडे टिक करायचे आहे. त्यानंतर अपलोड फाईल (FARMER) या बटणावर क्लिक करून अपलोड करायचा आहे तसेच इतर कागदपत्रे देखील अपलोड करून घ्यायचे आहेत तिथेच खाली दिलेल्या स्वयंघोषणापत्र या पर्यायावर क्लिक केल्यानंतर तुम्हाला स्वयंघोषणापत्र जे कि तुम्ही प्रिंट काढून त्याचा फोटो किंवा स्कॅन करून अपलोड करू शकता.

शेतकरी दाखला काढण्यासाठी येथे click  करा  

त्यानंतर तुम्हाला (FARMER) त्याचे काय चलन असेल त्या प्रमाणे पैसे भरायचे आणि पुढे आलेल्या पुष्टी करा या बटनावर (FARMER) क्लिक करायचे आहे. पेमेंट तुम्ही ऑनलाइन किंवा ऑफलाइन पद्धतीने करू शकता. पेमेंट केल्यानंतर तुमचा भरलेला अर्ज पूर्णपणे दिसेल त्याच्यात जर तुम्हाला बदल करायचा असेल तर बदल करु शकता किंवा पुढे जाऊ शकता. याप्रमाणे अर्ज केल्यानंतर तुम्हाला शेतकरी (FARMER) असल्याचा दाखला मिळेल.

अश्याच नव नवीन माहिती साठी आमच्या WHATSAPP  GROUP ला जॉईन करा
WHATSAPP GROUP

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *