MSRTC half ticket age limits:- एस टी ची हाफ तिकीट योजना बंद? योजनेचा नियमात मोठा बदल

MSRTC half ticket age limits

MSRTC half ticket age limits:– MSRTC अर्ध्या वयाचे तिकीट निर्बंध नमस्कार आणि नमस्कार मित्रांनो. तुमच्या वृत्त मित्रांच्या आवडीनिवडी आणि नापसंतीसाठी हा डिजिटल ईमेल आहे. येथे, आम्ही तुमच्यासाठी आमच्या सर्व महत्त्वाच्या बातम्या सादर करत आहोत. सरकारी उपक्रम असल्याची आजची घोषणा खूप महत्त्वाची आहे.

दुष्काळग्रस्त शेतकऱ्यांसाठी 2 हजार 443 कोटीचा निधी मंजूर, “या” 40 तालुक्यांना मिळणार निधी

म्हणजेच, एसटीने देऊ केलेल्या हाफ तिकीट योजनेमध्ये बरेच लोक मोफत प्रवास योजनेचा घोळ करतात. यातून कोणाला फायदा होणार आहे? याशिवाय महिलांसाठी असलेल्या शिवशाही बसच्या हाफ तिकिटातही काही बदल करण्यात आले आहेत.

सध्या दररोज सरासरी ५ लाखापेक्षा जास्त अमृत महोत्सवी ज्येष्ठ नागरिक एसटीतून मोफत प्रवास करतात. दरमहा ६५ ते ७० कोटी रुपये मिळतात. सध्या एसटीतून दररोज ५० ते ५५ लाख प्रवासी प्रवास करतात आणि विविध योजनांमुळे महामंडळाला दिवसाला (प्रतिपूर्ती रक्कमेसह) २२ ते २४ कोटी रुपयांचे उत्पन्न मिळू लागले आहे. त्यातून अडचणीतील लालपरीचा प्रवास सुरू आहे. आता राज्य सरकारने अर्थसंकल्पात जाहीर केल्यानुसार परिपत्रक निघाल्यानंतर महिलांना प्रवास दरात ५० टक्क्यांची सवलत लागू होईल. त्याचाही मोठा आधार लालपरीला मिळणार आहे.MSRTC half ticket age limits 2024

 

लालपरीची सद्यःस्थिती

सध्या दररोज सरासरी ५०-५५ लाख प्रवासी करतात लालपरीतून प्रवास., एकूण प्रवाशांमध्ये अंदाजे ३० टक्के म्हणजेच १६ ते १७ लाख महिला प्रवासी., १२ वर्षाखालील मुलींना आणि ६५ ते ७५ वयोगटातील ज्येष्ठ महिलांना प्रवासी भाड्यात ५० टक्के सवलत., राज्यातील ७५ वर्ष पूर्ण झालेल्या ज्येष्ठांना प्रवासात १०० टक्के सवलत., महामंडळाचा दरमहा सरासरी खर्च ८५० कोटी व उत्पन्न ७२० कोटींपर्यंत आहे.

एसटीने प्रवास न करणाऱ्या महिला सध्या पर्यायी वाहनांचा वापर करतात. अनेक नोकरदार स्त्रिया स्वतःची दुचाकी अथवा चारचाकी घेऊन ये-जा करतात. काही महिला वडाप, ॲटोरिक्षातून जातात. तर अनेकजण कुटुंबासोबत खासगी वाहनाचा वापर करतात. त्या महिला आता एसटीकडून ५० टक्के सवलत मिळणार असल्याने लालपरीतून प्रवास करतील. त्यामुळे राज्य परिवहन महामंडळाला भरघोस उत्पन्न मिळेल आणि अडचणीतील लालपरीची स्थिती सुधारेल, असा विश्वास महामंडळाला आहे.MSRTC half ticket age limits 2024

MSRTC half ticket age limits 2024

वीन नियम तुम्हाला अद्याप मिळाले नसतील तर त्याबद्दल तुम्हाला माहिती आहे याची खात्री करणे ही आमची जबाबदारी आहे. मित्रांनो, आता आपण अनेक ठिकाणी जाण्यासाठी एसटीचा वापर करतो. याव्यतिरिक्त, प्रवास करणे कधीकधी आव्हानात्मक असू शकते. जेव्हा त्यांना अर्धे तिकीट मिळते आणि त्यांच्याकडे आधार कार्ड असते तेव्हा महिलांना असंख्य अडचणी येतात.

 

तथापि, समाजाला खूश करण्यासाठी आणि त्याच्याशी संबंधित ही अधिकृत माहिती प्रदान करण्यासाठी आम्ही ही माहिती आता तुमच्यासमोर सादर केली आहे. तुम्ही ही माहिती वाचली नाही तर एसटीने प्रवास करणेही स्पष्ट होईल. असे म्हणायचे आहे की, तुम्ही भोळे वाटू शकता कारणMSRTC half ticket age limits 2024

 

MSRTC half ticket age limit  दुसरी योजना म्हणजे मोफत प्रवास मोफत प्रवासी योजना फक्त 75 वर्षाच्या वरील व्यक्तींसाठी आहे. आणि त्यांना प्रवास करताना कुठल्या प्रकारचे तिकीट काढायची गरज नाही फक्त स्वतःचा आधार कार्ड दाखवून किंवा स्मार्ट कार्ड दाखवून तुम्ही तुमचं 100% डिस्काउंट क्लेम करू शकता. म्हणजेच मोफत प्रवास येऊ शकतात तर जे कोणी 75 वर्षे वरील आपल्या घरातील आजी आजोबा असतील.MSRTC half ticket age limits 2024

 

असे त्यांना माहिती तुम्ही सांगू शकतात जीएसटी मध्ये प्रवास करताना आधार कार्ड सोबत किंवा मतदान कार्ड सोबत ठेवणे गरजेचे आहे आणि जर नसेल. तर तुम्हाला पूर्णपणे टिकीट काढावा लागेल कारण की 75 वय आहे हे कसं समजणार तर फक्त आधार कार्ड किंवा इतर कार्डवरूनच समजू शकतो. तसेच हे तिकीट व्यवस्थित सांभाळून ठेवायचा आहे प्रवास पर्यंत.MSRTC half ticket age limits 2024

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *