ATM Card New Rules 2024 :उद्यापासून तुम्ही एटीएममधून पैसे काढू शकणार नाहीत, RBI बँकेचे नवीन नियम

ATM Card New Rules 2024

ATM Card New Rules 2024 : जर कोणत्याही ग्राहकाने बँक ऑफ इंडियामध्ये आपले खाते उघडले असेल तर ही माहिती त्याच्यासाठी महत्त्वाची आहे. हे असे होणार आहे कारण हे माहित आहे की तुमचे डेबिट कार्ड बंद होईल. तुम्ही असे न केल्यास तुम्ही तुमचे पेमेंट ऑनलाइन करू शकणार नाही किंवा एटीएममधून पैसे काढू शकणार नाही. तथापि, RBI म्हणजेच भारतीय रिझर्व्ह बँकेने दोन सुविधा दिल्या आहेत, पहिली सुविधा म्हणजे तुम्ही तुमचे खाते उघडलेल्या कोणत्याही शाखेत जा आणि एक फॉर्म भरा आणि तुमचा मोबाइल नंबर लिंक करा, त्यानंतर 24 तासांनंतर तुमचा मोबाइल नंबर लिंक केला जाईल.

दुष्काळग्रस्त शेतकऱ्यांसाठी 2 हजार 443 कोटीचा निधी मंजूर, “या” 40 तालुक्यांना मिळणार निधी

यानंतर तुम्ही तुमचे एटीएम कार्ड वापरू शकता आणि पैसे काढू शकता. दुसरी सुविधेची ATM Card New Rules 2024 आठवण करून देण्यात आली आहे की जो कोणी बँकेचा ग्राहक आहे तो नेट बँकिंग सारख्या ऑनलाइन प्रणालीद्वारे स्वतःचा मोबाईल नंबर देखील नोंदवू शकतो, यासाठी बँकेच्या अधिकृत वेबसाइटवर जा आणि लॉग इन केल्यानंतर मोबाईल नंबर नोंदवा. तुम्हाला पैसे घ्यावे लागतील, तरीही तुम्ही एटीएममधून पैसे काढू शकाल.

ATM Card New Rules 2024

ही माहिती आरबीआय अर्थात भारतीय रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडियाने जारी केली आहे की जो कोणी बँक ऑफ इंडियाचा ग्राहक आहे आणि क्रेडिट कार्ड वापरतो, त्याला त्याच्या मोबाईल नंबरशी लिंक करावे लागेल. अन्यथा तो पेमेंट करू शकणार नाही. अशा परिस्थितीत, तुम्ही 1 जानेवारीपूर्वी किंवा तुमच्या शाखेत जाऊन तुमचा मोबाईल नंबर स्वतः लिंक करू शकता जेणेकरून तुम्हाला पैसे काढताना कोणतीही गैरसोय होऊ नये.

जर कोणत्याही ग्राहकाने बँक ऑफ इंडियामध्ये आपले खाते उघडले असेल तर ही माहिती त्याच्यासाठी महत्त्वाची आहे. हे असे होणार आहे कारण हे माहित आहे की तुमचे डेबिट कार्ड बंद होईल. तुम्ही असे न केल्यास तुम्ही तुमचे पेमेंट ऑनलाइन करू शकणार नाही किंवा एटीएममधून पैसे काढू शकणार नाही. तथापि, RBI म्हणजेच भारतीय रिझर्व्ह बँकेने दोन सुविधा दिल्या आहेत, पहिली सुविधा म्हणजे तुम्ही तुमचे खाते उघडलेल्या कोणत्याही शाखेत जा आणि एक फॉर्म भरा आणि तुमचा मोबाइल नंबर लिंक करा, त्यानंतर 24 तासांनंतर तुमचा मोबाइल नंबर लिंक केला जाईल.

ATM Card New Rules 2024

यानंतर तुम्ही तुमचे एटीएम कार्ड वापरू शकता आणि पैसे काढू शकता. दुसरी सुविधेची आठवण करून देण्यात आली आहे की जो कोणी बँकेचा ग्राहक आहे तो नेट बँकिंग सारख्या ऑनलाइन प्रणालीद्वारे स्वतःचा मोबाईल नंबर देखील नोंदवू शकतो, यासाठी बँकेच्या अधिकृत वेबसाइटवर जा आणि लॉग इन केल्यानंतर मोबाईल नंबर नोंदवा. तुम्हाला पैसे घ्यावे लागतील, तरीही तुम्ही एटीएममधून पैसे काढू शकाल.

ही माहिती आरबीआय अर्थात भारतीय रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडियाने जारी केली आहे की जो कोणी बँक ऑफ इंडियाचा ग्राहक आहे आणि क्रेडिट कार्ड वापरतो, त्याला त्याच्या मोबाईल नंबरशी लिंक करावे लागेल. अन्यथा तो पेमेंट करू शकणार नाही. अशा परिस्थितीत, तुम्ही 1 जानेवारीपूर्वी किंवा तुमच्या शाखेत जाऊन तुमचा मोबाईल नंबर स्वतः लिंक करू शकता जेणेकरून तुम्हाला पैसे काढताना कोणतीही गैरसोय होऊ नये.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *