PMMVY: मोदी सरकारची जबरदस्त योजना, “या” महिलांना मिळणार दरवर्षी 5000 रुपये

PMMVY

 

PMMVY: मोदी सरकारची जबरदस्त योजना, महिलांना दरवर्षी 5000 रुपये

PMMVY:केंद्र सरकारने देशातील शेतकरी, गरीब आणि महिलांना आर्थिकदृष्ट्या सक्षम करण्यासाठी अनेक योजना सुरू केल्या आहेत. या प्रयत्नांचा एक भाग म्हणून, देशातील गरोदर आणि स्तनदा महिलांसाठी पंतप्रधान मातृ वंदना योजना सुरू करण्यात आली असून, त्यांना वार्षिक 5,000 रुपयांचे आर्थिक सहाय्य दिले जाते. या योजनेचे मुख्य उद्दिष्ट गरोदर आणि स्तनदा महिलांचे आरोग्य सुधारणे, त्यांच्या वैद्यकीय उपचारांसह आणि औषधांची किंमत कमी करणे हे आहे.

“या” महिलांना दरवर्षी 5000 रुपये

येथे करा ऑनलाईन अर्ज

PMMVY ३ आठवड्यांच्या आत पैसे मिळवा

पीएम मातृ वंदना योजनेअंतर्गत, गरोदर आणि स्तनदा मातांना रु. 5,000. हे पैसे नोंदणीच्या तारखेपासून 3 आठवड्यांच्या आत डीबीटीद्वारे महिलांच्या खात्यात हस्तांतरित केले जातात. यामध्ये पहिल्या आठवड्यात रु. 1,000 नोंदणीच्या वेळी दिले जातात, दुसऱ्या आठवड्यात रु. 2,000 6 महिन्यांनंतर किंवा पहिल्या तपासणीनंतर आणि तिसऱ्या आणि शेवटच्या आठवड्यात रु. मुलाच्या जन्माच्या नोंदणीनंतर 2,000 रुपये दिले जातात.

crop insurance list:’या’ शेतकऱ्यांना मिळणार २७ हजार रुपये हेक्टरी, गावानुसार पात्र शेतकऱ्यांची यादी जाहीर; येथे पहा यादी 

PMMVY योजनेचा लाभ कोणाला

ज्या महिला नोकरी करत आहेत आणि रोजगाराच्या माध्यमातून आपले दैनंदिन जीवन जगत आहेत त्यांना या योजनेचा लाभ मिळणार आहे. गरोदर असताना काम करणे सोपे नसते, त्यामुळे अनेक महिलांना आर्थिक नुकसान सहन करावे लागते. अशा महिलांना चांगल्या आरोग्य सुविधा आणि आर्थिक लाभ देण्याचा या योजनेचा उद्देश आहे. केंद्र किंवा राज्य सरकारद्वारे चालवल्या जाणार्‍या कोणत्याही कार्यक्रमासाठी पात्र असलेली कोणतीही महिला या योजनेचा लाभ घेऊ शकते. हे लक्षात घेणे आवश्यक आहे की या योजनेचा लाभ घेण्यासाठी प्राथमिक अट जिवंत असणे आवश्यक आहे.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *