2020 चा पिक विमा मिळण्याचा मार्ग झाला मोकळा

crop insurance

खरीप 2020 मध्ये नैसर्गिक आपत्ती आल्यामुळे शेतकर्याचे मोठ्या प्रमाणात नुकसान झाले होते परंतु शेतकऱ्यांनी मुदतीत online  तक्रार केली नसल्यामुळे शेतकर्यांना विमा कंपनीने crop insurance विमा देण्यास नकार दिला होता.परंतु बीड येथील उद्धव घोडके यांनी कंपनी विरोधात न्यायालयात धाव घेतली होती.त्याच्यावर तालुकास्तरीय crop insurance समितीची सुनावणी झाली आणि पुढील निर्णय दिला.

या जिल्यातील शेतकर्यांना मिळणार पिक विमा

👇👇👇👇👇

 येथे CLICK  करा

दि. 01/10/2021 उद्धव घोडके विरुद्ध महाराष्ट्र सरकार आणि इतर रिट याचिका क्र.7771/2022. आज वरील संदर्भात. 14/01/2022 रोजी याचिकाकर्ते श्री. उद्धव घोडके यांच्या उपस्थितीत तालुकास्तरीय crop insurance समितीची सुनावणी झाली. यामध्ये 2020 च्या खरीप मधील नैसर्गिक आपत्तीमुळे वंचित राहिलेल्या शेतकर्‍यांचा समावेश आहे जे विहित मुदतीत ऑनलाइन आणि ऑफलाइन तक्रारी सादर न केल्यामुळे. त्या सर्व शेतकऱ्यांना विमा crop insurance मंजूर करावा, अशी मागणी याचिकाकर्त्यांनी केली.

या जिल्यातील शेतकर्यांना मिळणार पिक विमा

👇👇👇👇👇

 येथे CLICK  करा

तसेच उच्च न्यायालयाच्या आदेशानुसार आज तालुकास्तरीय समितीने सर्व नोंदींची पडताळणी करून सर्वानुमते घेतलेला निर्णय पुढीलप्रमाणे आहे. खरीप 2020 मध्ये नैसर्गिक crop insurance आपत्ती आल्यास, शेतकरी विहित वेळेत ऑनलाइन तक्रारी नोंदवत नाहीत तसेच विमा कंपनी आणि कृषी कार्यालय तालुका कृषी कार्यालयात ऑफलाइन अर्ज स्वीकारत नाहीत. त्यामुळे शेतकऱ्यांना crop insurance आपल्या तक्रारी कंपनीपर्यंत पोहोचवता आल्या नाहीत. त्यामुळे तालुकास्तरीय समितीने अशी कल्पना मांडली आहे. खरीप 2020 मध्ये सरकारने नैसर्गिक आपत्ती आल्यास NDRF साठी पात्र असलेले शेतकरी.

कंपनीने NDRF ची मदत घेतलेल्या सर्व शेतकर्‍यांना NDRF प्रदान केले आहे. पंचनामा गृहीत धरून विमा crop insurance मंजूर करावा. तुम्ही या निर्णयाशी सहमत नसल्यास, तुम्ही निर्णय मिळाल्यापासून ७ दिवसांच्या आत जिल्हास्तरीय समितीसमोर तुमचे अपील सादर करावे.

या जिल्यातील शेतकर्यांना मिळणार पिक विमा

👇👇👇👇👇

 येथे CLICK  करा

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *