दरमहा 55 रुपये भरा आणि मिळवा 3000 रुपये शेतकऱ्यांसाठी आहे ही योजना

pm-kisan-pension

kisan pension yojana या योजनेचा लाभ घेण्यासाठी शेतकर्‍याच्या नावे शेतीयोग्य जमीन असावी. वयाच्या 60 व्या वयानंतर नोंदणी करणाऱ्या प्रत्येक शेतकऱ्याला 3000 रुपये पेन्शन मिळेल.

सदर योजेनेसाठी नोंदणी कशी करायची?

👇👇👇👇👇

 येथे CLICK  करा

केंद्रातील मोदी सरकार शेतकर्‍यांसाठी अनेक योजना kisan pension yojana चालवित आहे. शेतकऱ्यांचे जीवन सुखी करण्याचा सरकारचा प्रयत्न आहे. काही योजना शेती आणि शेतीशी संबंधित आहेत तर काही म्हातारपणात आधार देणाऱ्या आहेत. केंद्र सरकारने शेतकर्‍यांसाठी अशीच योजना सुरू केली आहे, ज्याला पंतप्रधान किसान मानधन kisan pension yojana योजना म्हणतात. या योजनेचा लाभ 18 ते 40 वर्षे वयोगटातील शेतकरी घेऊ शकतात. त्याअंतर्गत दरमहा 55 ते 200 रुपयांचे योगदान द्यावे लागते आणि 60 वर्षे वयानंतर शेतकऱ्यांना दरमहा 3000 रुपये पेन्शन मिळते. पेन्शन देण्याचे व्यवस्थापन भारतीय आयुर्विमा महामंडळा (LIC) कडे देण्यात आले आहे. (This scheme is beneficial for farmers, get Rs. 3000 by paying Rs. 55 per month)

हे हि वाचा:-ऑनलाईन मृत्यु प्रमाणपत्र काढा फक्त 24 रुपयात

प्रधान मंत्री किसान योजना काय आहे?

प्रधान मंत्री किसान योजना kisan pension yojana फक्त शेतकऱ्यांसाठी आहे. या योजनेचा लाभ 18 ते 40 वर्षे वयोगटातील शेतकरी घेऊ शकतात. आपण 18 वर्षे वयाचे असल्यास आणि या योजनेसाठी नोंदणी केल्यास आपल्याला दरमहा 55 रुपये द्यावे लागतील. जर आपले वय 40 वर्षांचे असाल तर आपल्याला 200 रुपयांचे योगदान द्यावे लागेल. वय जितके कमी असेल तितके शेतकर्‍याचे योगदान कमी kisan pension yojana असेल. 18 वर्षाच्या शेतकऱ्याला दरमहा 55 ते 40 वर्षांच्या वृद्ध शेतकऱ्याला 200 द्यावे लागतात. पंतप्रधान किसान मानधन योजनेत शेतकऱ्याचे योगदान शासनाच्या शेतकर्‍याच्या खात्यात जे योगदान आहे तेवढेच असेल. जर आपण दरमहा 200 रुपयांचे योगदान दिले तर सरकार देखील आपल्या खात्यात 200 रुपयांचे योगदान देईल.

या योजनेचा लाभ घेण्यासाठी शेतकर्‍याच्या नावे शेतीयोग्य जमीन kisan pension yojana असावी. वयाच्या 60 व्या वयानंतर नोंदणी करणाऱ्या प्रत्येक शेतकऱ्याला 3000 रुपये पेन्शन मिळेल. म्हणजेच, वर्षाकाठी 36,000 रुपये मिळतील. सरकारने 2 हेक्टर (5 एकर) पर्यंत शेती असणाऱ्या 12 कोटी शेतकर्‍यांना त्याचा लाभ देण्याची योजना आखली आहे.

जर आपण पैसे जमा करणे थांबवले तर?

प्रधानमंत्री किसान योजना योजनेची सर्वात चांगली गोष्ट म्हणजे जर तुम्हाला या योजनेतून बाहेर पडायचे kisan pension yojana असेल तर तुमचे पैसे बुडणार नाहीत. योजना बंद केल्यानंतर ज्या शेतकऱ्यांनी पैसे जमा केले आहेत त्यांना बचत खात्याइतकेच व्याज मिळेल.

सदर योजेनेसाठी नोंदणी कशी करायची?

👇👇👇👇👇

 येथे CLICK  करा

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *