ऑनलाईन मृत्यु प्रमाणपत्र काढा फक्त 24 रुपयात

Death Certificate Online

आज आपण मृत्यू प्रमाणपत्र/मृत्यू प्रमाणपत्र (online death certificate) कसे मिळवायचे आणि का मिळवायचे यावर चर्चा करणार आहोत. . चला तर मग पाहूया मोबाईलवरून मृत व्यक्तीचे मृत्यूचे प्रमाणपत्र ऑनलाईन कसे काढले जाते.

तर आता तुम्हाला गुगल क्रोम उघडून आपले  सरकार टाइप करायचे आहे. आपले  सरकार टाइप केल्यानंतर तुम्हाला उजव्या कोपर्यात 3 ठिपके दिसतील. खाली येण्यासाठी त्यावर क्लिक करा आणि डेस्कटॉप साइट निवडा. त्यानंतर तुम्हाला पहिली (online death certificate) लिंक दिसेल की आपले  सरकारला त्यावर जायचे आहे. खाली येण्यासाठी त्यावर क्लिक करा. तुम्ही या वेबसाइटवर नवीन असल्यास, तुम्हाला येथे नवीन खाते उघडावे लागेल. खाते तयार केल्यानंतर, तुम्हाला तुमचे वापरकर्तानाव आणि पासवर्ड कॅप्चा टाकून लॉग इन करायचे आहे. लॉग इन केल्यानंतर, तुम्हाला (online death certificate) या वेबसाइटची भाषा मराठीत करायची आहे. उजव्या बाजूला मराठी भाषेचा पर्याय आहे.

ऑनलाईन मृत्यु प्रमाणपत्र काढण्यासाठी 

👇👇👇👇👇

 येथे CLICK  करा

मराठी भाषा करण्यासाठी त्यावर क्लिक करा. भाषा निवडल्यानंतर, पुढील पृष्ठ उघडेल. तुम्हाला तीन ओळी दिसतील. त्यावर क्लिक करा. त्यावर क्लिक केल्यानंतर खाली येऊन ग्राम विकास  आणि पंचायत (online death certificate) राज विभागावर क्लिक करा. आणि पुढे जा आणि या पर्यायावर क्लिक करा. त्यानंतर एक पेज उघडेल जिथे तुम्हाला डेथ रेकॉर्ड सर्टिफिकेट या पर्यायावर क्लिक करावे लागेल, त्यानंतर जिल्हा निवडा. ज्या जिल्ह्यात व्यक्तीचा मृत्यू (online death certificate) झाला. त्यानंतर तालुका निवडा आणि नंतर ग्रामपंचायत निवडा.

मूर्त (online death certificate) व्यक्तीचे नाव या पर्यायाखाली मृत्यू व्यक्तीचे नाव टाकायचे आहे. त्यानंतर मृत्यूच्या (online death certificate) तारखेचे  वर्ष आणि महिना निवडा. मित्रांनो, जर तुम्हाला येथे मृत (online death certificate) व्यक्तीचा आधार कार्ड क्रमांक टाकायचा असेल तर कृपया तो टाका. आणि नंतर Add पर्यायावर क्लिक करा. तुम्ही आता पाहू शकता की तुमचा अर्ज यशस्वीरित्या सेव्ह झाला आहे. तुम्हाला अर्ज क्रमांक दिसेल त्यानंतर ओके या पर्यायावर क्लिक करा.

हे हि वाचा:-फक्त १०० रुपयात जमीन नावावर करून घ्या.

त्यानंतर  पेमेंट करण्यासाठी एक पेज उघडेल. तुम्हाला खाली जावे लागेल आणि तुम्हाला २३.६० पैसे द्यावे लागतील आणि कन्फर्म पर्यायावर क्लिक करा. त्यानंतर पेमेंटसाठी पेज उघडेल ज्यामध्ये तुम्हाला ऑनलाइन वॉलेट, नेट बँकिंग, डेबिट कार्ड/क्रेडिट कार्ड, IMPS, UPI असे विविध पर्याय दाखवले (online death certificate) जातील ज्यासाठी तुम्हाला पेमेंट करायचे आहे. डेबिट कार्ड क्रेडिट कार्ड वर क्लिक करा . त्यानंतर उजवीकडे ऑल बँक क्रेडिट कार्ड डेबिट कार्ड दर्शविणारा पर्याय आहे, त्यावर क्लिक करूया.

त्यानंतर पेमेंट तपशील येईल. प्रक्रिया भरू द्या. पेमेंट केल्यानंतर तुम्हाला (online death certificate) दिलेला कालावधी. पाच दिवस, दहा दिवस, त्यानंतर त्या तारखेला तुम्ही तुमचे वापरकर्तानाव आणि पासवर्ड टाकून येथे पुन्हा लॉग इन करू शकता .लॉग इन केल्यानंतर, तुम्हाला तुमच्या अर्जाचे पुनरावलोकन करण्याचा पर्याय दिसेल.तुम्ही तेथे खाली आल्यावर, तुमच्या अर्ज (online death certificate) क्रमांकाच्या समोर उजव्या बाजूला प्रमाणपत्र दिसेल तेव्हा तुम्हाला डाउनलोड करण्याचा पर्याय दिसेल. त्यानंतर त्या पर्यायावर क्लिक करून तुम्हाला प्रमाणपत्र डाउनलोड करायचे आहे.

हे प्रमाणपत्र पूर्णपणे प्रमाणित केले जाईल आणि त्यावर तुम्हाला कोणाचीही स्वाक्षरी करण्याची आवश्यकता नाही. तर अशा प्रकारे तुम्ही घरबसल्या मृत्यू प्रमाणपत्र/मृत्यू (online death certificate) नोंदणी प्रमाणपत्र मिळवू शकता.

ऑनलाईन मृत्यु प्रमाणपत्र काढण्यासाठी 

👇👇👇👇👇

 येथे CLICK  करा

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *