157 माशाची किंमत 1.33 कोटी रुपये

 

 

महाराष्ट्रातील ऐक्या मच्छिमार व्यक्तीचे रात्रीत नशीब पालटले.

पालघर येथील मच्छीमार चंद्रकांत तरे यांनी 28 ऑगस्टला संध्याकाळी आपल्या आठ सहकार्‍यांसह मासेमारीसाठी नौकानयन केले ते हरबादेवी बोटीत होते आणि 20 ते 25 नॉटीकल मैल दूर असलेल्या वधवान येथे गेले.

पालघर येथील मासळी बाजार

तारेने कधी कल्पना केली नव्हती की मासेमारीसाठी ची सहल त्यांचे भाग्य बदलेल तरे आणि त्यांच्या टीमला 157 घोल मासे सापडले जे सी गोल्ड म्हणून ओळखले जाते ते तब्बल 1.33 कोटी रुपयांना विकले गेले माशांचा लिलाव पालघर येथे झाला.संपूर्ण माल उत्तर प्रदेश आणि बिहारमध्ये व्यापाऱ्यांनी खरेदी केली.

घोल मासे काय आहेत?

घोल माशाचे वैज्ञानिक नाव ‘प्रोटोनिबीया डायकायनथस’ आहे हा क्रोकर माशाचा एक प्रकार आहे प्रदूषणामुळे परिसरात अशी मासे फारच कमी आढळतात परिसरातील मच्छीमारांना चांगला घोल घेण्यासाठी खोल समुद्रात जावे लागते.

घोल माशा ची किंमत किती आहे?

Snn ट्रॅव्हलर मध्ये प्रकाशित झालेल्या अहवालात असे म्हटले आहे की या माशाचे मूत्राशय हा सर्वात मौल्यवान भाग आहे ते सुकवली जाते आणि वाईन आणि बिअर उद्योगात शुद्धीकरणासाठी वापरली जाते आणि मासे जितके मोठे असतील तितके त्याचे मूत्राशय मोठे व त्याची किंमत प्रति किलो 50 हजार रुपये इतकी असत.

घोल माशांचे उपयोग काय आहेत?

हे मासे त्याच्या औषधी मूल्यासाठी ‘सोन्याचे हृदय असलेले मासे’ म्हणूनही ओळखले जातात. घोल माशाची त्वचा उच्च गुणवत्तेच्या कोलेजनचा एक उत्तम स्रोत आहे ज्याचा वापर फंक्शनल फूड आणि बरीच कॉस्मेटिक उत्पादनाची निर्मितीमध्ये केला जातो. त्याचे पंख फार्मास्युटिकल कंपन्या विद्राव्य टाके तयार करण्यासाठी वापरतात. सदरच्या माशाला होंगकोंग,सिंगापूर, थायलंड ,मलेशिया ,इंडोनेशिया व जपान या देशांमध्ये मोठी मागणी आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *