ATM card: 31 जानेवारीपासून तुम्ही एटीएममधून पैसे काढू शकणार नाही, RBI चे नवीन नियम पहा.

ATM card

ATM card 5 जानेवारीपासून तुम्ही एटीएममधून पैसे काढू शकणार नाही, RBI चे नवीन नियम पहा.

ATM card आपल्या देशात अनेक प्रकारच्या खाजगी सरकारी बँका आहेत आणि त्या बँकांमध्ये करोडो ग्राहक आहेत ज्यांनी आपली खाती उघडली आहेत, अशा परिस्थितीत काही बँका अशा आहेत ज्यांच्या ग्राहकांना नवीन वर्ष 2024 मध्ये मोठा धक्का बसणार आहे.

पिकविमा भरलेल्या या शेतकऱ्यांना मिळणार 13,600 रुपये, यादीत नाव पहा

 

नवीन वर्षात तुम्ही लोक एटीएम कार्डमधून पैसे काढू शकणार नाही. RBI ने नुकतीच एक मोठी घोषणा केली आहे, त्यामुळे तुमच्यासाठी हे जाणून घेणे महत्त्वाचे आहे, अन्यथा तुम्हीही ती मागे घेऊ शकणार नाही. जर कोणी छोटे काम करत असेल तर तुम्ही तुमच्या खात्यातून पैसे काढू शकाल. एटीएममधून पैसे काढता येतील का? चला तर मग जाणून घेऊया सविस्तर बातमी.

आरबीआयने या बँकांना इशारा दिला

ATM card जर कोणत्याही ग्राहकाने बँक ऑफ इंडियामध्ये आपले खाते उघडले असेल तर ही माहिती त्याच्यासाठी महत्त्वाची आहे. हे असे होणार आहे कारण हे माहित आहे की तुमचे डेबिट कार्ड ३१ डिसेंबर २०३० नंतर बंद होईल. तुम्ही असे न केल्यास तुम्ही तुमचे पेमेंट ऑनलाइन करू शकणार नाही किंवा एटीएममधून पैसे काढू शकणार नाही.

मोबाईल नंबरची ऑनलाइन नोंदणी कशी करावी

तथापि, RBI म्हणजेच भारतीय रिझर्व्ह बँकेने दोन सुविधा दिल्या आहेत, पहिली सुविधा म्हणजे तुम्ही तुमचे खाते उघडलेल्या कोणत्याही शाखेत जा आणि एक फॉर्म भरा आणि तुमचा मोबाइल नंबर लिंक करा, त्यानंतर 24 तासांनंतर तुमचा मोबाइल नंबर लिंक केला जाईल. यानंतर तुम्ही तुमचे एटीएम कार्ड वापरू शकता आणि पैसे काढू शकता.

या अगोदर थोडंसं महत्वाच येथे क्लिक करून पाहा.

 

दुसरी सुविधेची आठवण करून देण्यात आली आहे की जो कोणी बँकेचा ग्राहक आहे तो नेट बँकिंग सारख्या ऑनलाइन प्रणालीद्वारे स्वतःचा मोबाईल नंबर देखील नोंदवू शकतो, यासाठी बँकेच्या अधिकृत वेबसाइटवर जा आणि लॉग इन केल्यानंतर मोबाईल नंबर नोंदवा. तुम्हाला पैसे घ्यावे लागतील, तरीही तुम्ही एटीएममधून पैसे काढू शकाल.

Namo Kisan list 2024 : नमो किसान 2रा हप्ता 6,000 बँक खात्यात जमा नाव चेक करा 

एटीएम का बंद आहे ते जाणून घ्या

ही माहिती आरबीआय अर्थात भारतीय रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडियाने जारी केली आहे की जो कोणी बँक ऑफ इंडियाचा ग्राहक आहे आणि क्रेडिट कार्ड वापरतो, त्याला त्याच्या मोबाईल नंबरशी लिंक करावे लागेल.

ATM card अन्यथा तो 1 जानेवारी 2024 पासून पेमेंट करू शकणार नाही. अशा परिस्थितीत, तुम्ही 1 जानेवारीपूर्वी किंवा तुमच्या शाखेत जाऊन तुमचा मोबाईल नंबर स्वतः लिंक करू शकता जेणेकरून तुम्हाला पैसे काढताना कोणतीही गैरसोय होऊ नये.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *