tata punch ev 2024: आली टाटा ची सर्वात स्वस्त इलेक्ट्रिक कार; फक्त 21 हजारात आणा घरी!

tata punch ev 2024

tata punch ev 2024: आली टाटा ची सर्वात स्वस्त इलेक्ट्रिक कार; फक्त 21 हजारात आणा घरी!

जगप्रसिद्ध कार निर्माता कंपनी टाटा मोटर्सने 2023 मध्ये इलेक्ट्रिक वाहन विभागात उत्कृष्ट विक्री नोंदवली आहे आणि आता 2024 मध्ये कंपनीने आपले पहिले नवीन मॉडेल देखील EV बनवण्याचा निर्णय घेतला आहे. टाटा लवकरच भारतात पंच ईव्ही लॉन्च करू शकते. या इलेक्ट्रिक मायक्रो SUV मध्ये, इलेक्ट्रिक पॉवरट्रेन व्यतिरिक्त, कंपनीने काही कॉस्मेटिक आणि फीचर अपडेट्स करण्याचा निर्णय घेतला आहे.

केवळ 11 लाख रुपयात, डाउन पेमेंट व EMI झंजट नाही

अधिक माहिती पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा

tata punch ev 2024: ऑटोमोबाईल न्यूजनुसार, Nexon EV आणि Tiago EV प्रमाणे, पंच EV मध्ये 25 kWh आणि 35 kWh चे दोन बॅटरी पॅक पर्याय असू शकतात. म्हणून ते मध्यम श्रेणी (MR) आणि दीर्घ श्रेणी (LR) रूपे म्हणून देखील ओळखले जाऊ शकते. हे EV टाटाच्या Gen 2 EV आर्किटेक्चरवरील ALFA प्लॅटफॉर्मवर आधारित असेल, जे मोठ्या बदलांसह IC मधून EV मध्ये रूपांतरित केले जात आहे. ही ईव्ही लिक्विड-कूल्ड बॅटरी आणि कायम चुंबक सिंक्रोनस मोटरसह येते, जी पुढच्या चाकाला उर्जा प्रदान करते. 25 kWh बॅटरी पॅकसह, त्याची श्रेणी सुमारे 300 किलोमीटर असू शकते आणि 35 kWh सह, श्रेणी सुमारे 400 ते 450 किलोमीटर असू शकते.

Punch EV में वेंटिलेटेड फ्रंट सीटें होंगी, जिससे यह विशेषता से युक्त होने के कारण यह देश की सबसे किफ़ायती कार बन सकती है। पंच EV के शीर्ष वेरिएंट में Nexon EV की तरह नया 10.25-इंच का टचस्क्रीन मिलेगा, जबकि निम्न वेरिएंट में 7.0-इंच का स्क्रीन होगा।

tata punch ev 2024: टाटा पंच इलेक्ट्रिकची वाट पाहणाऱ्यांसाठी एक आनंदाची बातमी आहे. टाटा पॅसेंजर इलेक्ट्रिक मोबिलिटीने 5 जानेवारी 2024 पासून पंच ईव्हीसाठी बुकिंग सुरू केले आहे. तुम्ही आता ही नवीन मायक्रो इलेक्ट्रिक एसयूव्ही टाटा कडून 21000 रुपयांच्या टोकन रकमेसह बुक करू शकता. पंच ईव्हीच्या लूक आणि डिझाइनची झलकही देण्यात आली आहे. त्याची किंमतही लवकरच जाहीर करण्यात येणार आहे. याव्यतिरिक्त, टाटा ने त्यांच्या आगामी इलेक्ट्रिक कारसाठी एक नवीन Acti.EV आर्किटेक्चर लाँच केले आहे.

tata punch ev mileage / tata punch ev range
एचटी ऑटोच्या अहवालानुसार, पंच एक प्लॅटफॉर्म वापरेल जे अधिक चांगली श्रेणी, मोठी बॅटरी आणि वेगवान चार्जिंग क्षमतांची हमी देते. हे प्लॅटफॉर्म किमान 300 किमीची श्रेणी सुनिश्चित करते, जी बॅटरीच्या आकारानुसार 600 किमीपर्यंत वाढवता येते.

tata punch ev booking
टाटा पंच ईव्हीचे बुकिंग सुरू झाले आहे. त्याची बुकिंग कालपासून म्हणजेच 6 जानेवारीपासून सुरू झाली आहे आणि ही कार 21000 रुपयांच्या टोकन मनीसह कोणत्याही डीलरशीपद्वारे बुक केली जाऊ शकते.

tata punch ev ground clearance
टाटा पंचचा ग्राउंड क्लीयरन्स 190 मिमी आहे. ही एंट्री-लेव्हल एसयूव्ही उच्च व्हेरियंटमध्ये 16-इंचाच्या ड्युअल-टोन अलॉय व्हीलसह येते, तर खालच्या व्हेरियंटमध्ये 15-इंच चाके आहे.

tata punch ev price: टाटा पंच EV साठी रंग पर्यायांमध्ये ऑक्साइड ड्युअल-टोन, सिव्हिक ड्युअल-टोन, व्हाइट ड्युअल-टोन, ग्रे ड्युअल-टोन आणि रेड यांचा समावेश आहे. हे EV DC फास्ट चार्जिंगला देखील सपोर्ट करते. अद्यापपर्यंत, टाटा ने पंच EV ची बॅटरी, श्रेणी आणि किंमत उघड केलेली नाही. tata punch ev on road price अंदाजे किंमत 10 लाख ते 13 लाख रुपये एक्स-शोरूम दरम्यान असू शकते.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *