Well Subsidy Yojana Apply 2023 : नवीन विहीर खोदण्याबरोबरच अनुदानावर मिळणार सौरऊर्जा पंप, अनुदानाचा जीआर आला, लवकर अर्ज करा!

Well Subsidy Yojana Apply 2023

Well Subsidy Yojana Apply 2023 : नमस्कार शेतकरी बांधवांनो, आम्ही काही दिवसांपूर्वी आमच्या वेबसाइटवर नवीन विहीर अनुदान योजनेची माहिती प्रकाशित केली होती आणि आता आपन नवीन विहीर खोदणे अनुदान तसेच सौर ऊर्जा पंपाची माहिती जाणून घेणार आहोत.

विहीर अनुदान योजनेसाठी ऑनलाइन अर्ज करणे

इथे क्लिक करा

शेतकऱ्यांचे उत्पन्न वाढविण्यासाठी शासनाकडून विविध योजना राबविण्यात येतात. 5 एचपी सौर उर्जा पंपासह नवीन विहीर खोदण्यासाठी अनुदान योजनेचा उद्देश कृषीद्वारे शेतकऱ्यांना आर्थिक विकास प्रदान करणे आहे.

नवीन विहीर अनुदान GRआले

तुमच्याकडे शेत असेल तर शेतात विहीर खोदून पिकांसाठी पाण्याची व्यवस्था करू शकता. सध्या महागाई मोठ्या प्रमाणात वाढली असून शेतकऱ्यांना आपल्या पिकांना पाणी देण्यासाठी विहिरी खोदणे परवडत नाही. अशा स्थितीत विहीर खोदण्यासाठी सरकारी अनुदानाचा लाभ तुम्ही घेऊ शकता.

विहीर खोदण्यासाठी आणि विहिरीवर सौरऊर्जा पंप म्हणजेच सौरऊर्जा पंप बसवण्यासाठी सरकार अनुदान देणार आहे आणि या संदर्भातील सरकारचा निर्णय नुकताच 7 एप्रिल 2022 रोजी सरकारच्या अधिकृत वेबसाइटवर प्रसिद्ध करण्यात आला आहे.

विहीर अनुदान योजनेसाठी अर्ज कोठे मिळू शकतो?

महाराष्ट्र अंतर्गत अर्ज करण्यासाठी तुम्हाला फॉर्म A, फॉर्म B आणि वरील सर्व कागदपत्रे ग्रामपंचायतीकडे जमा करावी लागतील. किसान साथी : मनरेगा अंतर्गत यापूर्वी अनेक प्रकारच्या सिंचन विहिरी योजना राबविण्यात आल्या होत्या. पण त्या योजनांमध्ये अनेक जाचक अटी व शर्ती होत्या. Well Subsidy Yojana Apply 2024

त्यामुळे या विहीर योजनेअंतर्गत त्या गावातील बहुतांश लोकांनी या अटी व शर्तींची पूर्तता केली नसल्याने त्यांना या योजनेचा लाभ मिळू शकला नाही. या योजनेअंतर्गत अर्ज करणाऱ्या अर्जदारांकडे किमान ०.४० हेक्टर जमीन असणे आवश्यक आहे.

योजनेचा लाभ घेण्यासाठी आवश्यक कागदपत्रे Well Subsidy Yojana Apply 2023

  • जात प्रमाणपत्र.
  • निवास प्रमाणपत्र.
  • वन हक्क कायद्यांतर्गत वन लीज मिळाल्याचे प्रमाणपत्र.
  • सोलर पंप घेण्यासाठी पाण्याच्या स्त्रोताच्या उपलब्धतेचा पुरावा.
  • यापूर्वी या योजनेचा लाभ न घेतल्याचे प्रमाणपत्र. विहीर अनुदान योजना 2024 लागू करा
  • ज्या ठिकाणी विहीर खोदण्याचे प्रस्तावित आहे त्या ठिकाणी पाण्याच्या उपलब्धतेचे प्रमाणपत्र.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *