ST Bus Half Ticket Yojana:एस टी ची हाफ तिकीट योजना बंद होणार..? योजनेचा नियमात मोठा बदल; लगेच पहा पूर्ण माहिती

ST Bus Half Ticket Yojana

ST Bus Half Ticket Yojana लहानापासून मोठ्या व्यक्तीं पर्यंत मिळणारे एसटीचा मोफत प्रवास, तात्काळ करावा लागेल हे काम

st bus half ticket yojana राज्याच्या अर्थसंकल्पात महिलांसाठी मोठी घोषणा झाली होती. ही घोषणा म्हणजे ST प्रवासात महिलांना ५० टक्के सवलत मिळणार आहे. 17 मार्चपासून या सवलतीस सुरुवात झाली. गेल्या तीन दिवसांत पुणे विभागातील लाखो महिलांनी या योजनेचा लाभ घेतला. त्यातून महामंडळाला भरभक्कम उत्पन्नही मिळाले. काही ठिकाणी नियम माहीत नसल्याने अडचणी आल्या.

एस टी ची हाफ तिकीट योजना बंद होणार..?

योजनेचा नियमात मोठा बदल

लगेच पहा पूर्ण माहिती

राज्य सरकारतर्फे महिलांना प्रवासात सूट देण्यात येणाऱ्या या योजनेचे नाव महिला सन्मान योजना आहे. अवघ्या तीन दिवसांत पुणे विभागात 1 लाख 31 हजार महिलांनी या योजनेचा लाभ घेतला आहे. या महिलांनी एसटीने प्रवास केल्यामुळे महामंडळाच्या खात्यात सुमारे 35 लाख रुपयांची भर पडली आहे.st bus half ticket yojana

msrtc big news today ही योजना सुरु झाल्यानंतर एसटीने प्रवास करणाऱ्या महिलांची संख्या वाढली आहे. पहिल्या दिवशी पुणे विभागात 19 हजार 186 महिलांनी प्रवास केला. महिला सन्मान योजनेतील प्रवासात 50 टक्के सवलत आहे.

मात्र या प्रवासासाठी रिझर्वेशन करता येईल का? महिलांसाठी वेगळे तिकीट देणार की सर्वांना सेम असणार? सवलत असलेली बस ओळखायची कशी? एसी बसला सवलत असेल की फक्त नॉन एसी बस? हा सगळ्या प्रश्नांची उत्तरेही जाणून घेऊ.

st bus half ticket yojana:राज्य सरकाने महिलांसाठी मोठी घोषणा केली आहे. एसटी महामंडळाच्या सर्व बसमधून महिलांना अर्ध्या तिकिटावर राज्यात कोठेही प्रवास करता येणार आहे. मात्र, राज्य सरकारने महिलांसाठी  जाहीर केलेल्या योजनेची अंमलबजावणी तारीख अद्याप निच्छित झाली नाहीय. दरम्यान, राज्य सरकाने घेतलेला निर्णय हा बससाठी आणि महिलांसाठी योग्य असून तसे परिपत्रक रीतसर आल्यानंतर सर्व महिलांना लाभ देण्यात येईल, अशी माहिती जळगावचे विभाग नियंत्रक भगवान जगनोर यांनी दिली आहे.msrtc new rule

Sarpanch Salary hike:सरपंच उपसरपंच यांच्या पगारांमध्ये भक्कम वाढ; आता मिळणार तब्बल “एवढा” पगार

लालपरीची सद्यःस्थिती msrtc new rule
सध्या दररोज सरासरी ५०-५५ लाख प्रवासी करतात लालपरीतून प्रवास., एकूण प्रवाशांमध्ये अंदाजे ३० टक्के म्हणजेच १६ ते १७ लाख महिला प्रवासी., १२ वर्षाखालील मुलींना आणि ६५ ते ७५ वयोगटातील ज्येष्ठ महिलांना प्रवासी भाड्यात ५० टक्के सवलत., राज्यातील ७५ वर्ष पूर्ण झालेल्या ज्येष्ठांना प्रवासात १०० टक्के सवलत., महामंडळाचा दरमहा सरासरी खर्च ८५० कोटी व उत्पन्न ७२० कोटींपर्यंत आ
हे.msrtc new rule

gautami patil payment:अबब! गौतमी पाटील एका लावणी शोचे घेते तब्बल एवढे पैसे

नोकरदार व माहेरवासिनींना लालपरीचा आधार msrtc update
msrtc big news today:एसटीने प्रवास न करणाऱ्या महिला सध्या पर्यायी वाहनांचा वापर करतात. अनेक नोकरदार स्त्रिया स्वतःची दुचाकी अथवा चारचाकी घेऊन ये-जा करतात. काही महिला वडाप, ॲटोरिक्षातून जातात. तर अनेकजण कुटुंबासोबत खासगी वाहनाचा वापर करतात. त्या महिला आता एसटीकडून ५० टक्के सवलत मिळणार असल्याने लालपरीतून प्रवास करतील. त्यामुळे राज्य परिवहन महामंडळाला भरघोस उत्पन्न मिळेल आणि अडचणीतील लालपरीची स्थिती सुधारेल, असा विश्वास महामंडळाला आहे.st bus half ticket yojana

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *