आता सोलर पंपासाठी ३ लाख 25 हजार रुपये तर नवीन विहिरीसाठी ३ लाख रुपये एवढे अनुदान योजनेला नवी मंजुरी

Solar pump yojana subsidy
  • सोलर पंपसाठी 100 टक्के अनुदान goverment schmes आणि विहीरसाठी 100 टक्के अनुदान

   👇👇👇

👉सोलर पंप ३ लाख 25 हजार रुपये अनुदान 

👉नवीन विहिर ३ लाख रुपये अनुदान 

👉पात्रता व आवश्यक कागदपत्रे पहा 

👉शासन निर्णय येथे पहा….!

  • यापूर्वी राज्य शासनाने  26 ऑगस्ट २०२१ रोजी एक शासन निर्णय घेऊन  राज्यातील वनपट्टे धारकांचे जमातीच्या लाभार्थ्यांना करता 100 टक्के अनुदानावर विहीर आणि  100 टक्के अनुदानावर सोलर पंप योजना goverment schmes राबविण्यास  मंजुरी देण्यात आली होती.
  • यामुळे या योजनेत आता नवीन विहिरीसाठी  तीन लाख रुपये तर सोलर पंपासाठी तीन लाख 25 हजार रुपये एवढे अनुदान निश्चित करण्यात आले आहे.

योजनेचा उद्देश Solar pump yojana subsidy

आदिवासी जमातीतील goverment schmes शेतकऱ्यांना सिंचनाच्या सुविधा पुरवून शाश्वत कृषी उत्पन्नावर मिळवून देण्याकरिता या शेतकऱ्यांना  विहीर,  बोरवेल,  पाच एचपी सोलर पंप घेण्यासाठी ही योजना मंजुर करण्यात आले आहे.

या योजनेसाठी एकूण 18 कोटी रुपये निधी मंजूर करण्यात आला आहे.Solar pump yojana subsidy

या योजनेसाठी एकूण 18 कोटी रुपये निधी मंजूर करण्यात आला आहे. योजनेचा कालावधी  एक वर्ष असून हि योजना पूर्ण महाराष्ट्र मध्ये राबवली जाणार आहे.

प्रकल्प अधिकारी हे स्थानिक वर्तमानपत्रांमध्ये जाहिराती प्रसिद्ध करून लाभार्थ्यांचे goverment schmes अर्ज प्राप्त करून घेतील याच्यानंतर प्रकल्प कार्यालयाच्या माध्यमातून अर्जाची छाननी करून जर लक्षांक पेक्षा जास्त झाले तर लॉटरी पद्धतीने यांच्या माध्यमातून लाभार्थ्यांची निवड केली जाणार आहे.

अशा प्रकारे अनेक महत्त्वपूर्ण असा शासन निर्णय goverment schmes घेऊन Solar Pump Yojana या एका महत्त्वपूर्ण योजनांना मंजुरी देण्यात आलेले ज्याच्या माध्यमातून Solar Pump घेण्याकरता आता हा निधी वितरित करण्यात आलेला मंजूर करण्यात आलेला 18 कोटी रुपये निधी या ठिकाणी वापरला जाणारा अनुसूचित जमातीच्या वनपट्टे धारक लाभार्थ्यांना आदिवासी विकास विभागाच्या माध्यमातून सोलर पंप दिले जातील.

     👇👇👇

👉सोलर पंप ३ लाख 25 हजार रुपये अनुदान 

👉नवीन विहिर ३ लाख रुपये अनुदान 

👉पात्रता व आवश्यक कागदपत्रे पहा 

👉शासन निर्णय येथे पहा….!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *