MSRTC Free Pass News: लहान मुलांपासून वृद्धांपर्यंत सर्वांना मोफत एसटी प्रवास मिळणार, लगेच पहा संपूर्ण माहिती

MSRTC Free Pass News

MSRTC Free Pass News: मोफत सवलतीच्या अटी आणि शर्ती पुढील प्रमाणे: सर्व महिलांना सर्व प्रकारच्या बसेसवर 50% सूट मिळेल. साडी, छोटी बस, निमराम म्हणजे एशियाड कार, नॉन-अ‍ॅडजस्टेबल स्लीपर, शिवशाही, शिवनेरी, शिवाई सवलत.

लहान मुलांपासून वृद्धांपर्यंत सर्वांना मोफत एसटी प्रवास मिळणार

लगेच पहा संपूर्ण माहिती

महिलांसाठी सवलतीच्या तिकिटांचा रंग वेगळा असेल. प्रवासी भाडे आणि एसटी बस सेवा अपघात प्रतिबंधक निधी आणि जीएसटीच्या अधीन असतील. त्यामुळे जर तुमचे तिकीट 10 रुपये असेल तर तुम्हाला 5 रुपये आणि 2 रुपये टॅक्स वजावट मिळेल, म्हणजेच तुम्हाला 7 रुपये तिकीट द्यावे लागेल.

राज्यातील 36 जिल्ह्यांमध्ये कुठेही प्रवास करता येतो. पण, जर तुम्हाला राज्याबाहेर जायचे असेल तर वेगळे भाडे द्यावे लागेल. त्या उदाहरणात, जर तुम्ही मुंबई ते बेळगाव असा प्रवास करत असाल, तर सूट फक्त महाराष्ट्राच्या सीमेपर्यंत वैध असेल, त्यानंतर पूर्ण तिकीट जारी केले जाईल.MSRTC Free Pass News

शहरी वाहतुकीवर महिलांना ही सवलत मिळणार नाही. त्यांना आरक्षणाने प्रवास करायचा असेल तर त्यांना ही सूट लागू होणार नाही. 5 ते 12 वयोगटातील मुलींना 50% सवलत मिळेल, कारण अमृत जेष्ठ नागरीक योजना 75 वर्षांवरील महिलांसाठी सुरू करण्यात आली होती. त्यामुळे त्यांना मोफत प्रवास करण्याची मुभा मिळणार आहे.MSRTC News

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *