sukanya samriddhi yojana सुकन्या समृद्धी योजनेत बदल! या योजेत गुंतवणूक केल्यास या मुलीला मिळणार 26 लाख रुपये

sukanya samriddhi yojana

sukanya samriddhi yojana:सुकन्या समृद्धी योजना (SSY) ही केंद्र सरकारची एक योजना आहे ज्याद्वारे तुम्ही तुमच्या मुलीच्या चांगल्या भविष्याची व्यवस्था करू शकता. ही योजना केवळ मुदत ठेव (FD) आणि आवर्ती ठेव (RD) किंवा नॅशनल सेविंग स्किम (NSC) पेक्षा जास्त व्याज देते असे नाही तर ती दीर्घकालीन गुंतवणुकीला प्रोत्साहन देते. ज्याद्वारे विविध उद्दिष्टे साध्य करता येतात. सुकन्या समृद्धी योजना १०० टक्के सुरक्षित आहे कारण या योजनांचे संचालन भारत सरकार करते. यामध्ये शिस्तबद्ध पद्धतीने गुंतवणूक केल्यास मॅच्युरिटीवर मोठा निधी उभारता येईल.

या योजेत गुंतवणूक केल्यास या मुलीला मिळणार 26 लाख रुपये

येथे करा अर्ज

सुकन्या समृद्धी योजना (SSY) ही केंद्र सरकारची एक योजना आहे ज्याद्वारे तुम्ही तुमच्या मुलीच्या चांगल्या भविष्याची व्यवस्था करू शकता. ही योजना केवळ मुदत ठेव (FD) आणि आवर्ती ठेव (RD) किंवा नॅशनल सेविंग स्किम (NSC) पेक्षा जास्त व्याज देते असे नाही तर ती दीर्घकालीन गुंतवणुकीला प्रोत्साहन देते. ज्याद्वारे विविध उद्दिष्टे साध्य करता येतात. सुकन्या समृद्धी योजना १०० टक्के सुरक्षित आहे कारण या योजनांचे संचालन भारत सरकार करते. यामध्ये शिस्तबद्ध पद्धतीने गुंतवणूक केल्यास मॅच्युरिटीवर मोठा निधी उभारता येईल.

sukanya samriddhi yojana

उच्च शिक्षणापासून लग्नापर्यंतचा ताण कमी असेल. सुकन्या समृद्धी योजनेत एका आर्थिक वर्षात किमान २५० रुपये जमा करणे आवश्यक आहे, जे पूर्वी १००० रुपये होते. तसेच एका आर्थिक वर्षात जास्तीत जास्त १.५० लाख रुपये गुंतवले जाऊ शकतात. तसेच या योजनेत दरमहा कमाल १२,५०० रुपये जमा करता येतात

मोदी सरकारच्या पहिल्या कार्यकाळात २२ जानेवारी २०१५ रोजी सुकन्या समृद्धी ही बेटी पढाओ, बेटी बचाओ अभियानांतर्गत सुरू करण्यात आली होती. ज्याचा उद्देश मुलींचे भविष्य चांगले आणि सुरक्षित करणे हा होता. यावर सध्या उपलब्ध व्याज (ऑक्टोबर ते डिसेंबर २०२३) वार्षिक ८ टक्के आहे. विशेष म्हणजे सुकन्या समृद्धी योजना करमुक्त योजना असून यावर तीन वेगवेगळ्या स्तरांवर कर सवलत उपलब्ध आहे. प्रथम, आयकर कायद्याच्या कलम ८०सी अंतर्गत १.५० लाख रुपयांपर्यंतच्या वार्षिक गुंतवणुकीवर सूट. दुसरे म्हणजे यातून मिळणाऱ्या परताव्यावर कोणताही कर नाही. तिसरे मॅच्युरिटीवर मिळणारी रक्कम करमुक्त असते.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *