PM Kisan Beneficiary Status:9 कोटी शेतकऱ्यांसाठी खुशखबर, या गुरुवारी खात्यामध्ये येणार 16 व्या हप्त्याचे 4000 हजार रुपये, पती-पत्नी दोघांना पण मिळणार लाभ

PM Kisan Beneficiary Status

PM Kisan Beneficiary Status:मोदी सरकारच्या सर्वात महत्त्वाच्या योजनेंतर्गत देशभरातील ९ कोटी शेतकऱ्यांना लवकरच मोठा लाभ मिळणार आहे. तसेच, 16 व्या हप्त्याची रक्कम 9 कोटी शेतकऱ्यांच्या बँक खात्यात वर्ग करण्यात येणार असल्याची माहिती प्राप्त झाली आहे. ही बातमी ऐकून अनेक शेतकऱ्यांच्या आनंदाला पारावार उरणार नाही हे विशेष. प्रत्यक्षात 16 वा हप्ता येण्यापूर्वीच अनेक लाभार्थ्यांचे पाय जमिनीवरच गमवावे लागत आहेत.

“या” दिवशी शेतकऱ्यांना 4000 हजार रुपये मिळणार

येथे पहा फिक्स तारीख

वास्तविक, किसान सन्मान निधी योजना, मोदी सरकारचा एक उपक्रम, केंद्र सरकारच्या वरिष्ठ योजनांपैकी एक आहे, ज्या अंतर्गत पात्र शेतकऱ्यांना प्रति वर्ष 6,000 रुपयांची आर्थिक मदत दिली जाते. ही रक्कम DBT द्वारे अनेक लाभार्थ्यांच्या खात्यात दर 4 महिन्यांनी 2000-2000 रुपयांच्या 3 समान हप्त्यांमध्ये हस्तांतरित केली जाते. आतापर्यंत 15व्या हप्त्याचे पैसे वाटण्यात आले असून आता 16वा हप्ता लागू होणार आहे. दिवाळीपूर्वी मोदी सरकार शेतकऱ्यांना पुढील हप्ता भेट देऊ शकते, अशी भीती व्यक्त होत आहे. मात्र, अंतिम तारखेबाबत अद्याप कोणतीही अधिकृत घोषणा करण्यात आलेली नाही.

या दिवशी 16 वा हप्ता येईल  PM Kisan Beneficiary Status

पीएम किसान सन्मान निधी योजनेच्या नियमांनुसार, पहिला हप्ता एप्रिल ते जुलै दरम्यान, दुसरा हप्ता ऑगस्ट ते नोव्हेंबर आणि तिसरा हप्ता डिसेंबर ते मार्च दरम्यान दिला जातो, त्यामुळे पुढील हप्ता दिला जाण्याची शक्यता आहे. नोव्हेंबरच्या पहिल्या आठवड्यात करोडो शेतकर्‍यांच्या खात्यात 2000 रुपये ट्रान्सफर करता येतील. तथापि, हप्त्याच्या अंतिम तारखेची अधिकृत पुष्टी अद्याप प्राप्त झालेली नाही. तुम्हालाही तुमचे नाव या यादीत बघायचे असेल, तर तुम्ही pmkisan.gov.in वर जाऊन तुमचे नाव या यादीतून काढून टाकले आहे की नाही हे तुम्ही थेट तपासू शकता, तुम्ही हप्ते आणि eKYC शी संबंधित अपडेट देखील तपासू शकता.

या योजनेचा लाभ जोडप्यांना मिळेल का?

वास्तविक, पीएम किसान योजनेबाबत हे प्रश्न नेहमीच पडतात, एक जोडपे किंवा वडील, मुलगा किंवा कुटुंबातील एकापेक्षा जास्त सदस्यांना पीएम किसान योजनेंतर्गत सन्मान निधीचा लाभ मिळू शकतो का, एकापेक्षा जास्त सदस्य त्याचे लाभार्थी असू शकतात का? ? तर सरळ उत्तर नाही आहे.

उल्लेखनीय आहे की सरकारच्या नियमांनुसार, कुटुंबातील फक्त एका सदस्याला पीएम किसान योजनेचा लाभ मिळू शकतो. जर कुटुंबातील आई-पत्नी किंवा वडील-मुलगा किंवा एकापेक्षा जास्त सदस्यांना या योजनेचा लाभ मिळाला असेल, तर त्यांच्याकडून ही रक्कम मिळू शकते, कारण अशा व्यक्ती किसान सन्मान निधी योजनेसाठी पात्र नाहीत. केंद्र सरकारनेही अनेकवेळा स्पष्टपणे सांगितले आहे की पीएम किसान योजनेचा लाभ शेतकरी कुटुंबातील एका व्यक्तीलाच दिला जातो. पीएम किसान लाभार्थी स्थिती.

New Jio Bharat Mobile 5G:- जियो फोनची विक्री आजपासून सुरू, फोन फक्त 699 रुपयांना घरपोच उपलब्ध, लगेच करा ऑर्डर

पीएम किसान मदत केंद्र क्रमांक

pm kisan samman nidhi status योजनेशी संबंधित कोणत्याही प्रकारच्या समस्यांसाठी शेतकरी pmkisan-ict@gov.in या ईमेल आयडीवर संपर्क साधू शकतात. पीएम किसान योजनेच्या हेल्पलाइन नंबर – 155261 किंवा 1800115526 (टोल फ्री) किंवा 011-23381092 द्वारे, तुम्ही तुमच्या कोणत्याही समस्या येथे थेट मांडू शकता आणि या योजनेशी संबंधित प्रश्नांचे निराकरण मिळवू शकता.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *