Cheapest 7 Seater Car:7 सीटर कार, किंमत 5 लाख, मायलेज 30, मेंटेनन्स बाईकपेक्षा कमी , मग ते कुटुंब असो किंवा व्यवसाय ही आहे परफेक्ट चॉइस

Cheapest 7 Seater Car

Cheapest 7 Seater Car:7 सीटर कार म्हणजेच MPV चे नाव येताच लोक किमतीमुळे आपले पाय मागे घेतात, पण देशात अशी MPV आहे जी तुम्हाला कोणत्याही बजेट कारच्या किमतीत मिळेल.

7 सीटर कार

किंमत फक्त

आपल्या कुटुंबासाठी एक कार खरेदी करण्याचे प्रत्येकाचे स्वप्न असते ज्यामध्ये सर्व सदस्य एकत्र प्रवास करू शकतील. अशा परिस्थितीत बहुतेक लोक एमपीव्ही खरेदी करण्याचा विचार करतात. त्यासाठी बजेटही तयार केले आहे. पण बहुतांश एमपीव्हीची किंमत मध्यमवर्गीय कुटुंबांच्या बजेटमध्ये बसत नाही. मग MPV चे मायलेज पण खूप कमी आहे आणि त्यांचा मेंटेनन्स पण भारी आहे. हे पाहता, बहुतेक MPV किंवा म्हणा 7 सीटर कार फक्त उच्च मध्यमवर्गीय लोकांसाठीच राहतात.

पण देशात एक 7 सीटर कार देखील उपलब्ध आहे जी तुम्हाला उत्कृष्ट मायलेजसह कमी किमतीत उपलब्ध आहे. ही कार तुम्हाला कोणत्याही बजेट कारच्या किमतीत मिळेल. विशेष बाब म्हणजे कारचा मेंटेनन्स इतका कमी आहे की तुम्ही त्याची तुलना बाइकच्या मेंटेनन्स खर्चाशीही करू शकता. आता सर्वात महत्त्वाची गोष्ट म्हणजे फॅमिली कार असण्यासोबतच ती तुमच्या व्यवसायातही उपयुक्त ठरेल. आता इतक्या वैशिष्ट्यांसह येणारी कार बनवणारी कंपनीही तितकीच खास आहे. ही कार देशातील सर्वात मोठी वाहन उत्पादक कंपनी मारुती सुझुकीने तयार केली आहे. म्हणजे कमी किंमत, कमी देखभाल, जास्त मायलेज आणि पूर्ण विश्वास.

येथे आम्ही मारुती सुझुकी Eeco बद्दल बोलत आहोत. Eeco ही मारुतीच्या पोर्टफोलिओमधील एक कार आहे जी व्यावसायिक तसेच खाजगी वापरासाठी मोठ्या प्रमाणात विकली जाते. तुम्हाला आवश्यक असलेले सर्व फिचर्सही कारमध्ये दिलेले आहेत. मारुतीची सर्वाधिक विक्री होणारी कार, ओम्नी बंद झाल्यानंतर Eeco सादर करण्यात आली आणि तेव्हापासून ही कार सतत स्वत:साठी एक स्थान कोरत आहे. चला जाणून घेऊया ही कार इतकी खास का आहे.

त्याचे इंजिन मायलेज देते Cheapest 7 Seater Car

Eeco मध्ये, कंपनी 1.2 लीटर नैसर्गिकरित्या एस्पिरेटेड पेट्रोल इंजिन देते. हे इंजिन पेट्रोलवर 79.65 bhp आणि CNG वर 70.67 bhp पॉवर जनरेट करते. तुम्हाला कारमध्ये फhttps://news18.knowledgenews.in/2023/10/25/hero-splendor-price/क्त 5 स्पीड मॅन्युअल ट्रान्समिशन मिळते. कारच्या मायलेजबद्दल बोलायचे झाले तर ती पेट्रोलवर 26 किमी प्रति लीटर आणि सीएनजीवर 32 किमी प्रति किलोपर्यंत मायलेज देते. कार तुमच्यासाठी 5 आणि 7 सीटर पर्यायांमध्ये उपलब्ध आहे.

कार वैशिष्ट्ये

तुम्हाला कारमध्ये ड्युअल एअरबॅग्ज, रियर पार्किंग सेन्सर, ABS, म्युझिक सिस्टीम, फ्रंट पॉवर विंडो, चाइल्ड लॉक, स्पीड सेन्सिंग लॉक यासह अनेक फीचर्स मिळतात. अलीकडे, कंपनीने कार अपडेट केली आहे आणि तिची अपहोल्स्ट्री खूप बदलली आहे. यामध्ये तुम्हाला ड्युअल टोनमध्ये फॅब्रिक सीट्सचा पर्याय मिळतो. आता गाडीच्या मेंटेनन्सबद्दल बोलायचे झाले तर वर्षाला ४ ते ५ हजार रुपये खर्च येतो. मासिक बघितले तर ते 500 ते 600 रुपयांच्या आसपास येते. म्हणजे मोटारसायकलपेक्षा कमी देखभाल.

किंमत तुम्हाला आश्चर्यचकित करेल

कंपनी मारुती सुझुकी Eeco चे 4 प्रकार ऑफर करते. कारच्या बेस व्हेरिएंटबद्दल बोलायचे झाले तर, ती 5.27 लाख रुपयांच्या एक्स-शोरूम किंमतीत उपलब्ध आहे. जर आपण त्याच्या टॉप वेरिएंटबद्दल बोललो तर तुम्हाला ते 6.53 लाख रुपयांच्या एक्स-शोरूम किंमतीत मिळेल.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *