ज पर्यंत अनेक लेख तुम्ही असे बघितले असतील, कि ज्यामध्ये असे सांगितले आहे कि दहावी चा निकाल लागणार या तारखेला अशा प्रकारे, बारावी चा निकाल लागणार या तारखेला असे अनेक फेक लेख तुम्ही वाचले आसतील. पण आजच्या ताज्या बातम्या नुसार असा अपडेट मिळाला आहे कि इयत्ता दहावी 2023 (SSC Result 2023 Date) चा निकाल १० जून २०२३ रोजी लागणार आहे.SSC result date

आणि इयत्ता बारावी २०२३ (HSC Result 2023 Date) चा निकाल मे महिन्याच्या शेवटच्या आठवड्यात लागणार आहे. महाराष्ट्र राज्य माध्यमिक आणि उच्च माध्यमिक शिक्षण मंडळ (MSBSHSE SSC EXAM) मे महिन्यात महाराष्ट्र बोर्ड निकाल 2023 (Maharashtra Board Result 2023) प्रसिद्ध करणार आहे.

फेब्रुवारी ते मार्च 2023 या कालावधीत एसएससी (SSC Result 2023) आणि एचएससी (HSC Result 2023) वर्गांसाठी परीक्षा देणार्‍या सर्व उमेदवारांनी तयार राहावे कारण उत्तरपत्रिका तपासणे सुरू झाले आहे आणि निकाल तयार केले जात आहेत. 10वीच्या उमेदवारांनी अधिकृत वेबसाइट @ mahresult.nic.in वर प्रसिद्ध झाल्यानंतर महा बोर्ड एसएससी निकाल 2023(Maha Board SSC Result 2023) तपासावा. साधारणपणे, महा बोर्ड एचएससी निकाल २०२३ (MSBSHSE SSC Result 2023) तयार करण्यासाठी मंडळाला १ किंवा २ महिने लागतात आणि त्यानंतर तो अधिकृत वेबसाइटवर प्रकाशित केला जातो.SSC result date

महाराष्ट्र बोर्ड महाराष्ट्र HSC Result 2023 मे 2023 मध्ये जाहीर करेल. आणि SSC Result 2023 जून मध्ये जाहीर करेल. HSC Result 2023 महाराष्ट्र बोर्डाच्या अधिकृत वेबसाइट maharesult.nic.in 2023 HSC निकालावर ऑनलाइन प्रकाशित केला जाईल. विद्यार्थी त्यांचा रोल नंबर आणि आईचे नाव टाकून 12वीचा महाराष्ट्र बोर्डाचा निकाल 2023 मध्ये प्रवेश करू शकतात. ते एसएमएस सुविधेद्वारे त्यांचा महा एचएससी निकाल 2023 महाराष्ट्र बोर्ड देखील पाहू शकतात.

mahresult.nic.in SSC HSC Result 2023 लिंकद्वारे स्कोअर तपासण्यासाठी रोल नंबर आणि आईचे नाव यासारखी मूलभूत माहिती आवश्यक आहे. कृपया, निकाल प्रकाशित झाल्यानंतर तुम्ही मार्क्स स्टेटमेंट डाउनलोड केल्याची खात्री करा आणि नंतर प्रत्येक विषयासाठी तुमचा स्कोअर तपासा. तसेच महा बोर्ड 10वी 12वी निकाल 2023 मधील उत्तीर्णतेची टक्केवारी तपासा ज्याची आम्ही खाली चर्चा केली आहे.

आपल्या सर्वांना माहित आहे की सर्व विद्यार्थ्यांसाठी 10वी आणि 12वीच्या परीक्षा आयोजित करण्याची जबाबदारी महाराष्ट्र बोर्डाची आहे. फेब्रुवारी ते मार्च २०२३ या कालावधीत एकूण ३१ लाख विद्यार्थ्यांनी अभ्यासक्रमाच्या पूर्ण तयारीसह SSC आणि HSC परीक्षेचा प्रयत्न केला आहे.SSC result date

प्रात्यक्षिक परीक्षा आधीच संपल्या आहेत आणि आता थिअरी विषयांची छाननी सुरू आहे जी लवकरच संपेल. आता मंडळाने वेगवेगळ्या झोनमधील विद्यार्थ्यांच्या उत्तरपत्रिका तपासून निकालाची तयारी सुरू केली आहे. बोर्डाला गुण निश्चित करण्यासाठी 1-2 महिने लागू शकतात आणि त्यानंतर निकाल अधिकृत वेबसाइटवर प्रकाशित केले जातील. आमच्या विश्लेषणानुसार, महाराष्ट्र बोर्डाचा निकाल 2023 एप्रिल 2023 मध्ये प्रसिद्ध होणार आहे.

निकाल जाहीर झाल्यानंतर, तुम्ही mahresult.nic.in वर रोल नंबर आणि आईचे नाव वापरून स्कोअर तपासू शकाल. त्यानंतर, तुम्हाला स्कोअरकार्ड डाउनलोड करावे लागेल ज्यामध्ये विषयनिहाय गुण नमूद केले आहेत आणि ते तुम्हाला पुढील प्रवेश मिळविण्यासाठी देखील मदत करते.