Sim Card on your aadhar card: सावधान ! तुमच्या आधार कार्डवर असू शकतात अनेक सिम कार्ड, अडचणीत येण्यापूर्वी घरबसल्या काही मिनिटांत करा चेक

Sim Card on your aadhar card

Sim Card on your aadhar card : प्रत्येक भारतीयांसाठी आधार कार्ड हे अतिशय महत्वाचे आहे. आधार कार्ड हा प्रत्येक भारतीय व्यक्तीचा पुरावा मानला जातो. अशा वेळी तुम्ही कुठेही कागदपत्री व्यवसाय करण्यासाठी तुम्हाला आधार कार्ड खूप गरजेचे असते.Sim Card on your aadhar card

तुमच्या आधार कार्डवर किती सिम कार्ड आहेत

पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा

यामध्ये बँक खाते उघडणे असो, केवायसी करणे असो, रेशन कार्ड काढणे असो, ड्रायव्हिंग लायसन्स मिळवणे असो किंवा कोणत्याही सरकारी सुविधेचा लाभ घेणे असो, सिमकार्ड काढण्यासाठीही आधार कार्ड असणे अत्यंत आवश्यक आहे.

अशा वेळी सरकारच्या दूरसंचार विभागाने बनवलेल्या नियमांनुसार, एका आधार कार्डवर एकूण 9 सिम घेता येतात, परंतु ही सर्व सिम फक्त एक ऑपरेटर वापरू शकत नाही.Sim Card on your aadhar card

अशा परिस्थितीत अनेक लोकांच्या आधारकार्डवर इतर अनेकांनी सिमकार्डही घेतले आहे. मात्र याबाबत आधार कार्डधारकाला माहिती नाही. जर तुम्हाला हे देखील जाणून घ्यायचे असेल की तुमच्या आधार कार्डवर कोणीतरी मोबाईल नंबर जारी केला नाही का, तर आम्ही तुम्हाला हे कसे कळू शकते याबद्दल सांगणार आहे.

या सरकारी पोर्टलवरून काही मिनिटांत पत्ता कळेल

भारतात सिमकार्डची अनधिकृत प्रकरणे वेगाने वाढत आहेत. त्यामुळे कार्डधारक आणि सरकार दोघांनाही अडचणी येतात. याबाबत, दूरसंचार विभागाकडे (DoT) वेबसाइट जारी करण्यात आली. DoT ने tafcop.dgtelecom.gov.in हे पोर्टल जारी केले आहे. याद्वारे, कोणीही आपल्या आधार कार्डवर किती सिम जारी केले आहेत हे तपासू शकतो.

Aadhar Card : प्रत्येक भारतीयांसाठी आधार कार्ड हे अतिशय महत्वाचे आहे. आधार कार्ड हा प्रत्येक भारतीय व्यक्तीचा पुरावा मानला जातो. अशा वेळी तुम्ही कुठेही कागदपत्री व्यवसाय करण्यासाठी तुम्हाला आधार कार्ड खूप गरजेचे असते.

यामध्ये बँक खाते उघडणे असो, केवायसी करणे असो, रेशन कार्ड काढणे असो, ड्रायव्हिंग लायसन्स मिळवणे असो किंवा कोणत्याही सरकारी सुविधेचा लाभ घेणे असो, सिमकार्ड काढण्यासाठीही आधार कार्ड असणे अत्यंत आवश्यक आहे.

अशा वेळी सरकारच्या दूरसंचार विभागाने बनवलेल्या नियमांनुसार, एका आधार कार्डवर एकूण 9 सिम घेता येतात, परंतु ही सर्व सिम फक्त एक ऑपरेटर वापरू शकत नाही.

अशा परिस्थितीत अनेक लोकांच्या आधारकार्डवर इतर अनेकांनी सिमकार्डही घेतले आहे. मात्र याबाबत आधार कार्डधारकाला माहिती नाही. जर तुम्हाला हे देखील जाणून घ्यायचे असेल की तुमच्या आधार कार्डवर कोणीतरी मोबाईल नंबर जारी केला नाही का, तर आम्ही तुम्हाला हे कसे कळू शकते याबद्दल सांगणार आहे.Sim Card on your aadhar card

या सरकारी पोर्टलवरून काही मिनिटांत पत्ता कळेल

भारतात सिमकार्डची अनधिकृत प्रकरणे वेगाने वाढत आहेत. त्यामुळे कार्डधारक आणि सरकार दोघांनाही अडचणी येतात. याबाबत, दूरसंचार विभागाकडे (DoT) वेबसाइट जारी करण्यात आली. DoT ने tafcop.dgtelecom.gov.in हे पोर्टल जारी केले आहे. याद्वारे, कोणीही आपल्या आधार कार्डवर किती सिम जारी केले आहेत हे तपासू शकतो.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *