namo yojana:शेतकऱ्यांना मे महिन्यात 2,000 रु. ऐवजी 4,000 रु. मिळणार; तत्पूर्वी हे महत्त्वाचं काम करून घ्या !

namo yojana

 

namo yojana:PM Kisan शेतकऱ्यांना मे महिन्यात 2,000 रु. ऐवजी 4,000 रु. मिळणार; तत्पूर्वी हे महत्त्वाचं काम करून घ्या !

PM Kisan नैसर्गिक आपत्तीचा सामना करणाऱ्या शेतकऱ्यांना मदत करण्यासाठी केंद्र सरकारने 2019 मध्ये एक महत्त्वाकांक्षी योजना सुरू केली होती. ती योजना म्हणजे पीएम किसान सन्मान निधी योजना (पीएम किसान). शेतकऱ्यांच्या हितासाठी सुरू करण्यात आलेल्या या योजनेला सुरुवातीला नागरिकांनी महत्त्व दिलेले नाही; पण काळाच्या ओघात ही योजना लोकप्रिय झाली.namo yojana

नमो शेतकरी सन्मान निधी योजना

पीएम किसान सन्मान निधी योजनेची लोकप्रियता पाहून राज्य सरकारने नुकत्याच मंजूर झालेल्या राज्याच्या अर्थसंकल्पात शिंदे-फडणवीस सरकारच्या माध्यमातून अशीच योजना राबविण्याची घोषणा केली. नमो शेतकरी महासन्मान निधी योजना असे या नव्या योजनेचे नाव आहे.namo yojana

नमो शेतकरी योजनेच्या अटी व शर्ती पाहण्यासाठी

येथे क्लिक करा

राज्य सरकारच्या या निर्णयामुळे शेतकऱ्यांना दरवर्षी 6 हजारांऐवजी 12 हजार रुपये मिळणार आहेत. पीएम किसान सन्मान निधी योजनेअंतर्गत 6,000 रु. आणि नमो शेतकरी सन्मान निधी योजनेअंतर्गत 6,000. 12,000 प्रतिवर्ष. मिळेल

योजना सुरू झाल्यापासून ही योजना केवळ नावापुरतीच आहे, या योजनेचा हप्ता मिळणार नाही किंवा योजना राबविली जाणार नाही, अशी चर्चा अनेक शेतकऱ्यांमध्ये सुरू आहे; मात्र लवकरच नमो शेतकरी सन्मान निधी योजनेचा हप्ता शेतकऱ्यांच्या बँक खात्यात जमा होणार आहे. त्याची थोडक्यात माहिती आपण येथे पाहू.

Register heirs:वारस नोंद करायचीयं का? तलाठ्याशिवाय करा ‘असा’ घरबसल्या अर्ज; १८ दिवसांत होईल नोंद 

हफ्ता केव्हा जमा होणार ?

केंद्रीय योजनेसह नमो शेतकरी महासन्मान निधी योजनेचा पहिला हप्ता मे महिन्याच्या शेवटच्या आठवड्यात किंवा जूनच्या पहिल्या आठवड्यात शेतकऱ्यांच्या खात्यात जमा केला जाईल. त्यामुळे रु.ऐवजी रु.namo yojana

हाफ्ता घेण्यासाठी मला नोंदणी करावी लागेल का?

हाफ्ता घेण्यासाठी मला नोंदणी करावी लागेल का? यासंदर्भात शासनाकडून अद्याप कोणतीही माहिती देण्यात आलेली नाही; परंतु जे पात्र शेतकरी आधीच पंतप्रधान किसान सन्मान निधी योजनेचा लाभ घेत आहेत त्यांना नमो शेतकरी सन्मान निधी योजनेचा लाभ दिला जाईल.

नमो शेतकरी महासन्मान निधी योजनेचा जीआर (शासकीय निर्णय) आला आहे का?

आतापर्यंत नमो शेतकरी महासन्मान निधीचा कोणताही अधिकृत जीआर (शासकीय निर्णय) सरकारने जारी केलेला नाही. या योजनेची तपशीलवार माहिती जसे की अर्ज प्रक्रिया, लाभ मिळवण्यासाठी अटी व शर्ती, आवश्यक कागदपत्रे, पात्र लाभार्थी यांची सरकारकडून लवकरच घोषणा केली जाईल.

नमो शेतकरी योजनेच्या अटी काय असतील?

साधारणपणे पीएम किसान सन्मान निधी योजना आणि नमो शेतकरी योजनेच्या अटी व शर्ती सारख्याच असतात, तथापि तुम्ही खाली दिलेल्या लिंकवर क्लिक करून थोडक्यात तपशील तपासू शकता.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *