pm kisan 14th installment date:पी एम किसान योजनेचा 14 वा हप्ता या दिवशी येणार शेतकऱ्यांच्या खात्यात, केंद्रीय कृषिमंत्री यांनी दिली माहिती.

pm kisan 14th installment date

pm kisan 14th installment date:सरकार तर्फे शेतकऱ्यांसाठी अनेक फायदेशीर योजना राबविल्या जात आहेत, त्यापैकी पीएम किसान योजना (PM Kisan Yojna) ही अतिशय लोकप्रिय योजना आहे. या योजनेची खास बाब म्हणजे या योजनेअंतर्गत मिळणारी पीएम किसान सन्मान निधीची (PM Kisan Samman Nidhi) रक्कम थेट शेतकऱ्यांच्या खात्यात जमा केली जाते. अशा प्रकारे या योजनेत शेतकऱ्यांना थेट पैसे दिले जातात.

पी एम किसान योजनेचा 14 वा हप्ता या दिवशी येणार शेतकऱ्यांच्या खात्यात

केंद्रीय कृषिमंत्री यांनी दिली माहिती.

यात मध्यस्थांची भूमिका नाही. आतापर्यंत शेतकऱ्यांना या योजनेचे 13 हप्ते मिळाले असून आता शेतकरी या योजनेचा 14 वा हप्ता येण्याची आतुरतेने वाट पाहत आहेत. यावेळी सरकार लवकरच या योजनेचा 14 वा हप्ता जारी करू शकते, असा अंदाज व्यक्त केला जात आहे. यामागचे कारण म्हणजे यावेळी गारपीट आणि पावसामुळे अनेक राज्यातील शेतकऱ्यांच्या पिकांचे मोठ्या प्रमाणात नुकसान झाले आहे. अशा परिस्थितीत शेतकऱ्यांना नुकसान भरपाई मिळण्याआधीच सरकार या योजनेचा हप्ता जाहीर करून शेतकऱ्यांना दिलासा देऊ शकते. मात्र सरकारकडून याबाबत कोणतीही अधिकृत घोषणा करण्यात आलेली नाही.pm kisan 14th installment date

pm kisan 14th installment date मित्रांनो शेती क्षेत्राला चांगल्या प्रकारे चालना मिळावी आणि शेतकरी बांधवांना सुद्धा आर्थिक परिस्थिती त्यांची चांगल्या प्रकारे सुधारावी या योजनेमागील सरकारचा हाच एक महत्त्वपूर्ण हेतू बनून बसलेला आहे. मित्रांनो शासना अंतर्गत देशातील शेतकरी मित्रांसाठी पंतप्रधान किसान सन्माननीय योजना बऱ्याच दिवसापासून सुरू करण्यात आलेली आहे हे तर आपण सर्वांना माहितीच आहे. आणि मित्रांनो या योजनेच्या मदतीने आपल्या देशातील अल्पभूधारक शेतकरी बांधवांसाठी केंद्र सरकार मार्फत वर्षाला सहा हजार रुपये असे दोन दोन हजार रुपये टप्प्या मार्फत दिले जातात.

Paytm Personal Loan:पेटीएम द्वारे मिळणार 2 लाख रुपये चे पर्सनल लोन; असा करा अर्ज 

मित्रांनो आता लवकरच नमो शेतकरी योजनेचे पैसे सुद्धा पीएम किसान योजना निधी मधील पात्र शेतकरी बांधवांना मिळणारच आहेत आणि ही सुद्धा राज्य सरकारची एक महत्त्वपूर्ण योजना ठरणार आहे. मित्रांनो यामुळे शेतकरी बांधवांना मोठ्या प्रमाणात फायदा तर होतच आहे तसेच हे पैसे शेतकरी बांधवांना तीन हप्त्यांच्या म्हणजे चार महिन्याच्या अंतरावर दोन हजार रुपये दिले जातात. तर मित्रांनो शेतकरी बांधवांना आतापर्यंत पीएम किसान सन्माननिधी योजना अंतर्गत 13 हप्ते प्राप्त झालेले आहेत आणि आता चौदाव्या हाताची प्रतीक्षा शेतकरी बांधवांना लागून राहिलेली आहे. तर मित्रांनो तुम्हाला 14 हप्त्याची तारीख जी केंद्रीय कृषिमंत्री यांनी माहिती दिल्याप्रमाणे पहायचे असल्यास खाली एक लिंक आम्ही देत आहोत त्या लिंक वर क्लिक केल्यानंतर पुढील पेजवर तुम्हाला 14 हप्त्याचे दोन हजार रुपये कधी खात्यात येणार आहेत याची माहिती तुम्हाला मिळणार आहे. pm kisan 14th installment date

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *