Personal Loan Apply: 5 लाखांचे वैयक्तिक कर्ज फक्त 10 मिनिटांत मिळेल, येथे करा ऑनलाईन अर्ज

Personal Loan Apply

Personal Loan Apply:IDBI बँक लिमिटेड (IDBI बँक किंवा IDBI) ही भारतीय आयुर्विमा महामंडळ आणि भारत सरकारच्या मालकीची विकास वित्त संस्था आहे. 1964 मध्ये इंडस्ट्रियल डेव्हलपमेंट बँक ऑफ इंडिया म्हणून स्थापित करण्यात आली, ही एक विकास वित्त संस्था आहे जी औद्योगिक क्षेत्राला आर्थिक सेवा प्रदान करते.Personal Loan Apply

5 लाखांचे वैयक्तिक कर्ज फक्त 10 मिनिटांत मिळेल,

👇🏻👇🏻👇🏻

येथे करा ऑनलाईन अर्ज

2005 मध्ये, संस्थेचे व्यावसायिक विभाग, IDBI बँकेत विलीनीकरण करण्यात आले, ज्याने सध्याची बँकिंग संस्था तयार केली आणि “इतर विकास वित्त संस्था” म्हणून वर्गीकृत केले. नंतर मार्च 2019 मध्ये, भारत सरकारने लाइफ इन्शुरन्स कॉर्पोरेशनला उच्च NPA आणि भांडवल पर्याप्ततेच्या समस्यांमुळे बँकेत भांडवल भरण्यास सांगितले आणि LIC ला नियामक नियमांची पूर्तता करण्यासाठी बँकेचे व्यवस्थापन करण्यास सांगितले.Personal Loan Apply

IDBI ला RBI च्या त्वरित सुधारात्मक कारवाई अंतर्गत ठेवण्यात आले आणि IDBI 10 मार्च 2021 रोजी PCA मधून बाहेर पडले. सध्या आयडीबीआय बँकेत भारत सरकारचे प्रत्यक्ष आणि अप्रत्यक्ष शेअरहोल्डिंग अंदाजे ९५% आहे, जे भारत सरकारने (GoI) त्यांच्या संप्रेषणाद्वारे सूचित केले आहे. 8/2/2019-BO-II ने 17 डिसेंबर 2019 रोजी स्पष्टीकरण दिले आहे आणि सर्व केंद्र/राज्य सरकारी विभागांना सरकारी व्यवसायाच्या वाटपासाठी IDBI बँकेचा विचार करण्याचे निर्देश दिले आहेत. [५] सिडबी, एक्झिम, [६] नॅशनल स्टॉक एक्सचेंज ऑफ इंडिया, सेबी, नॅशनल सिक्युरिटीज डिपॉझिटरी लिमिटेड यासारख्या अनेक राष्ट्रीय संस्थांचे मूळ आयडीबीआयमध्ये आहे.

31 मार्च 2016 पर्यंत बँकेच्या एकूण ताळेबंदाचा आकार ₹3.74 ट्रिलियन आहे. [७] 1 फेब्रुवारी 2020 पर्यंत, त्याच्याकडे 3,683 ATM, 1,892 शाखा आहेत, ज्यात दुबईतील एक परदेशी शाखा, 58 ई-लाउंज आणि 1,407 केंद्रे आहेत. [८] सप्टेंबर २०२१ पर्यंत, लाइफ इन्शुरन्स कॉर्पोरेशनकडे ४९.२४% हिस्सा आहे आणि भारत सरकारचा ४५.४८% हिस्सा आहे, LIC बँकेच्या व्यवस्थापनावर नियंत्रण ठेवत आहे.

10 मिनिटांत कर्ज पास (IDBI बँक वैयक्तिक कर्ज 2023)
IDBI वैयक्तिक कर्ज लागू करा: IDBI बँक पात्र ग्राहकांना घराचे नूतनीकरण, लग्नाचा खर्च, वैद्यकीय आणीबाणी, प्रवास, शिक्षण इत्यादी विविध कारणांसाठी वैयक्तिक कर्ज देते. कर्जाची रक्कम रु. पासून असू शकते. 50,000 ते रु. 12 ते 60 महिन्यांपर्यंतच्या लवचिक परतफेडीच्या पर्यायांसह 10,00,000.

आयडीबीआय बँकेच्या वैयक्तिक कर्जासाठी सादर करावयाची कागदपत्रे

IDBI वैयक्तिक कर्ज लागू 2023 : IDBI बँकेकडून वैयक्तिक कर्जासाठी आवश्यक असलेली विशिष्ट कागदपत्रे व्यक्तीचा क्रेडिट इतिहास, उत्पन्न आणि इतर घटकांवर अवलंबून बदलू शकतात. तथापि, येथे काही सामान्य कागदपत्रे आहेत जी सहसा IDBI बँकेच्या वैयक्तिक कर्जासाठी अर्ज करण्यासाठी आवश्यक असतात:Personal Loan Apply

ओळखीचा पुरावा: पासपोर्ट, ड्रायव्हिंग लायसन्स, मतदार ओळखपत्र, आधार कार्ड, पॅन कार्ड किंवा सरकारने जारी केलेला कोणताही वैध ओळखपत्र.
पत्त्याचा पुरावा: मतदार ओळखपत्र, पासपोर्ट, आधार कार्ड, रेशन कार्ड, ड्रायव्हिंग लायसन्स, युटिलिटी बिल किंवा सरकारने जारी केलेला कोणताही वैध पत्ता पुरावा.
उत्पन्नाचा पुरावा: सॅलरी स्लिप, फॉर्म 16, मागील सहा महिन्यांचे बँक स्टेटमेंट, मागील दोन वर्षांचे आयकर रिटर्न (ITR) किंवा इतर कोणताही वैध उत्पन्नाचा पुरावा.Personal Loan Apply
रोजगाराचा पुरावा: नियोक्त्याकडून रोजगार प्रमाणपत्र किंवा नियुक्ती पत्र.
बँक तपशील: मागील 6 महिन्यांचे बँक तपशील.
फोटो: पासपोर्ट आकाराचा फोटो.

threshing machine Subsidy:मळणी यंत्र घेण्यासाठी मिळेल 70 टक्के अनुदान, लगेच करा अर्ज 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *