SSC HSC EXAM:10 वी 12 वीच्या परीक्षेमध्ये मोठा बदल; शिक्षण मंडळाचा मोठा निर्णय

SSC HSC EXAM

SSC HSC EXAM:औरंगाबाद विभागीय शिक्षण मंडळाने दिलेल्या माहितीनुसार आगामी 10 वी आणि 12 वी इयत्तेच्या परीक्षांमध्ये महत्त्वपूर्ण बदल झाले आहेत . विभागीय शिक्षण मंडळाचे सहसचिव वाय.एस. दाभाडे यांनी दिलेल्या माहितीनुसार , फेब्रुवारी आणि मार्च महिन्यात होणाऱ्या दहावी आणि बारावीच्या परीक्षेचे पेपर लिहिण्यासाठी विद्यार्थ्यांना होम सेंटरची सुविधा आणि अतिरिक्त अर्धा तास देण्यात आला आहे . रद्द केले .

दहावी बारावी परीक्षा बाबत बदललेले नियम पाहण्यासाठी

 यावर क्लिक करा

यामुळे होती सवलत

SSC HSC EXAM:माध्यमिक आणि उच्च माध्यमिक शिक्षण मंडळाने कोरोनाच्या काळात विद्यार्थ्यांची सुरक्षितता लक्षात घेऊन फेब्रुवारी आणि मार्च महिन्यात होणाऱ्या दहावी आणि बारावीच्या परीक्षेसाठी विद्यार्थ्यांना काहीसा दिलासा देण्यासाठी महत्त्वपूर्ण निर्णय घेतला . ज्यामध्ये परीक्षा घरीच घेण्याचे ठरले . 80 गुणांच्या पेपरला या व्यतिरिक्त अतिरिक्त 30 मिनिटे मिळाली . कोरोनाची परिस्थिती आता नियंत्रणात आहे , त्यामुळे आगामी 10 वी -12 वी इयत्तेच्या परीक्षेसाठी वरील निर्णय मागे घेण्यात आला आहे.

दहावी आणि बारावीसाठी अर्ज भरण्याची प्रक्रिया सुरू झाली

फेब्रुवारी – मार्चमध्ये होणाऱ्या 10 वीं -12 वी वर्गाच्या परीक्षेसाठी अर्ज भरण्याची प्रक्रिया सध्या सुरू आहे . शुक्रवारी रात्रीपर्यंत 1 लाख 48 हजार 636 विद्यार्थ्यांनी अर्ज पूर्ण केले होते . इयत्ता 12 वीच्या अर्जांची अंतिम मुदत 15 नोव्हेंबर होती . इयत्ता 10 वीच्या अर्जदारांना 25 नोव्हेंबरपर्यंत अर्ज सादर करण्याची मुदत होती आणि हे लिहिल्यापर्यंत 95 हजार 682 विद्यार्थ्यांनी पूर्ण केले आहे .

माध्यमिक आणि उच्च माध्यमिक शिक्षण मंडळाने कोरोनाच्या काळात विद्यार्थ्यांची सुरक्षितता लक्षात घेऊन फेब्रुवारी आणि मार्च महिन्यात होणाऱ्या दहावी आणि बारावीच्या परीक्षेसाठी विद्यार्थ्यांना काहीसा दिलासा देण्यासाठी महत्त्वपूर्ण निर्णय घेतला . ज्यामध्ये परीक्षा घरीच घेण्याचे ठरले . 80 गुणांच्या पेपरला या व्यतिरिक्त अतिरिक्त 30 मिनिटे मिळाली . कोरोनाची परिस्थिती आता नियंत्रणात आहे , त्यामुळे आगामी 10 वी -12 वी इयत्तेच्या परीक्षेसाठी वरील निर्णय मागे घेण्यात आला आहे.

दहावी बारावी परीक्षा बाबत बदललेले नियम पाहण्यासाठी

 यावर क्लिक करा

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *