Solar Panel subsidy: सोलर पॅनल बसवा आणि शासनाकडून अनुदान मिळवा

Solar Panel subsidy

केंद्र सरकारकडून सोलर पॅनल Solar Panel subsidy बसवण्या साठी सबसिडी देण्यात येत आहे. तुम्ही देखील तुमच्या घरावर सोलर पॅनल बसवून मोफत विजयचा आनंद घेऊ शकता. सध्या देशात विजेचे संकट Solar Panel subsidy गंभीर बनले आहे. एकीकडे पुरेसा कोळशाचा साठा उपलब्ध नसल्याने कमी प्रमाणात विजेची निर्मिती होत आहे. मात्र दुसरीकडे सध्या विजेच्या मागणीत देखील मोठी वाढ झाली आहे.

👉सोलर पॅनल अनुदानासाठी अर्ज करण्यसाठी👈
 👇👇👇👇

👉👉यावर क्लिक करा👈👈

विजेचे उत्पादन कमी व मागणी जास्त वाढल्याने वीज कपातीच सामना करावा लागत आहे. परंतु तुम्ही सौरऊर्जेच्या Solar Panel subsidy माध्यमातून या वीज संकटावर सहज मात करू शकतात. तुम्ही तुमच्या घरावर सोलर पॅनल बसवून त्याच्या माध्यमातून सोप्या पद्धतीने विजेची निर्मिती करू शकता. सोलर पॅनल पासून निर्माण होणारी वीज तुमची गरज पूर्ण करू शकते. सरकारकडून देखील सोलर पॅनल Solar Panel subsidy बसवण्यासाठी मदत केली जात आहे. सोलर पॅनल बसवण्यासाठी किती खर्च येतो? केंद्र सरकार त्यासाठी किती अनुदान देते, सोलर पॅनल च्या माध्यमातून तुम्ही किती प्रमाणात विजेची निर्मिती करू शकता. य सर्व गोष्टी आज आपण जाणून घेणार आहोत.

सर्वप्रथम तुमची विजेची गरज निश्चित करा

तुम्हाला एका दिवसात किती वीज लावू शकते. तुमच्याकडे किती विद्युत Solar Panel subsidy उपकरणे आहेत यावरून तुम्ही दिवसभरात किती वीज लागणार आहे हे निश्चित करू शकता. समजा तुमच्याकडे दोन ते तीन फॅन एक फ्रिज सहा ते सात एलईडी बल्ब आणि टीव्ही एवढी उपकरणे असल्यास तुम्हाला दिवसभरात 6 ते 8 युनिट एवढी वीज लागू शकते. त्यानुसार तुम्ही तुमच्या घरावर बसवण्यात येणार आहे सोलर पॅनल ची किंमत निश्चित करू शकता.

👉सोलर पॅनल अनुदानासाठी अर्ज करण्यसाठी👈
 👇👇👇👇

👉👉यावर क्लिक करा👈👈

केंद्र सरकारकडून अनुदान

केंद्र सरकार कडून सध्या अपारंपारिक ऊर्जा स्त्रोत Solar Panel subsidy आजच्य वापराला प्राधान्य देण्यात येत आहे. याच पार्श्वभूमीवर केंद्राकडून सोलर रूप टॉप योजनेची सुरुवात करण्यात आली आहे. या योजनेअंतर्गत तुम्हाला सोलर पॅनल बसवण्यासाठी केंद्र सरकारकडून अनुदान दिले जाते. सर्वप्रथम तुम्ही तुमच्या डीलर कडून सोलर पॅनल खरेदी करून ते तुमच्या घरावर बसवा. त्यानंतर अनुदानासाठी अर्ज करा. तुम्ही जर तुमच्या घरावर तीन  किलोवॅटचे सोलर पॅनल Solar Panel subsidy बसवले तर तुम्हाला सरकार 40 टक्‍क्‍यांपर्यंत अनुदान देते. तुम्ही जर तुमच्या घरावर दहा किलो वाटते सोलर पॅनल बसवले तर तुम्हाला त्यावर 20 टक्के सबसिडी देण्यात येते.

सोलर पॅनल साठी किती खर्च येतो

जर तुम्ही तुमच्या घरावर दोन किलो वॅटचे सोलर पॅनल Solar Panel subsidy बसू इच्छित असेल तर त्यासाठी तुम्हाला एक लाख वीस हजाराच्या जवळपास खर्च येतो. मात्र त्यावर तुम्हाला 40 टक्के परत सबसिडी मिळते. म्हणजेच तुम्हाला दोन किलो व्हॅटच्या सोलर सिस्टिम साठी अनुदान वगळता एकूण 72 हजार रुपयांचा खर्च येतो. एकदा तुम्ही तुमच्या घरावर सोलर पॅनल बसवले तर पुढील पंचवीस वर्षे 25 वर्षे वीज बिला पासून सुटका होऊ शकते. तसेच तुमच्या घरात 24 तास वीज उपलब्ध होऊ शकते.

अनुदानासाठी अर्ज कसा करावा

तुम्ही तुमच्या घरावर सोडवताना लावल्यानंतर अनुदानासाठी Solar Panel subsidy पोस्टमध्ये दिलेल्या लिंक वर क्लिक करून केंद्र सरकारच्या साईटला भेट द्या. ही साईट ओपन केल्यानंतर तिथे apply for Solar Panel या पर्यायावर क्लिक करा. तिथे एक नवीन पेज ओपन होईल. या पेज मध्ये तुमच्या सोलर पॅनल बाबत आवश्यक ती माहिती भरा. तुम्ही अर्ज केल्यानंतर महिन्याभराच्या आत तुमचे अनुदान बँकेत जमा होते.

👉सोलर पॅनल अनुदानासाठी अर्ज करण्यसाठी👈
 👇👇👇👇

👉👉यावर क्लिक करा👈👈

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *