ई- श्रम कार्ड काढा ऑनलाईन घरबसल्या

E-sharam card

ई-श्रम कार्ड चे बरेच फायदे बरेच फायदे सध्या आहेत. ई-श्रम कार्ड नुसार तुम्हाला तीन हजार रुपये पर्यंत पेन्शन मिळू शकते. ई-श्रम कार्ड काढण्यासाठी तुम्हाला आता सीएससी केंद्रावर जाण्याची गरज नाही तुम्ही घरबसल्या सदरचे कार्ड काढू शकतात. तर ई-श्रम कार्ड घरबसल्या मोबाईलवर ते कस काढायचे याची माहिती आपण आज पाहणार आहोत.

या कामगारांना कार्ड बनवता येईल

👉ई- श्रम कार्ड ऑनलाईन घरबसल्या काढण्यासाठी 👈
 👇👇👇👇

👉👉यावर क्लिक करा👈👈

प्रथम ता तुम्हाला पोस्ट मध्ये दिलेल्या लिंक वर क्लिक करायचे आहे. सदरच्या साईट वरती आल्यानंतर तुम्हाला त्याठिकणी दोन ऑप्शन पाहण्यास मिळतील. पहिले registration through csc आणि self registration अशी दोन ऑप्शन तुम्हाला या ठिकाणी पाहण्यास मिळतील. तर तुम्ही सेल्फ रजिस्ट्रेशन पर्यायाला निवडायचे आहे. त्यानंतर या ठिकाणी तुम्हाला आधार कार्ड लिंक असणारा मोबाईल नंबर टाकायचा आहे. त्यानंतर खाली तुम्हाला दोन ऑप्शन दिसतील are you member of employees provident fund organisation आणि employees State insurance corporation तर तुम्ही या दोन्ही ऑप्शनला नो करायचा आहे. त्यानंतर send otp या ऑप्शनवर क्लिक करायचे आहे.

ओटीपी व्हरिफिकेशन झाल्यानंतर तुम्हाला आधार E-kyc करायचे आहे. या ठिकाणी तुम्ही फिंगरप्रिंट ओटीपी पैकी कुठल्याही प्रकारे तुम्ही e-kyc करू शकता. त्यानंतर तुमच्या मोबाईल वरती ओटीपी येईल ओटीपी टाकून तुम्ही व्हॅलिडेट या ऑप्शनवर क्लिक करायचे आहे. ई- केवायसी केल्यानंतर तुमची ऑटोमॅटिक संपूर्ण माहिती त्या ठिकाणी तुम्हाला पाहण्यास मिळेल.

👉ई- श्रम कार्ड ऑनलाईन घरबसल्या काढण्यासाठी 👈
 👇👇👇👇

👉👉यावर क्लिक करा👈👈

e-kyc पूर्ण झाल्यानंतर पुढची प्रोसेस मध्ये तुम्हाला पर्सनल इन्फॉर्मेशन या ठिकाणी तुम्हाला भरवायचे आहे. यामध्ये तुम्हाला मोबाईल नंबर, इमर्जन्सी मोबाईल नंबर, ईमेल  वैवाहिक स्थिती, वडीलाचे नाव त्यानंतर तुमची कॅटेगरी, ब्लड ग्रुप ही माहिती याठिकाणी टाकायचे आहे.

त्यानंतर तुम्हाला nominee detail म्हणजे तुमचे वारसदार याची माहिती या ठिकाणी भरायचे आहे. तुमचे वारसदाराचे नाव जेंडर, तुमचे त्यांच्याशी असणारी नातं आणि त्यांची जन्म दिनांक या ठिकाणी टाकायचे आहे. त्यानंतर तुम्ही save आणि continue ऑप्शनला क्लिक करायचे आहे.

या कामगारांना कार्ड बनवता येईल

त्यानंतर तुम्हाला तुमचा addres विचारला जाईल address मध्ये तुम्ही तुमचा पूर्ण addres याठिकाणी टाकायचा आहे. त्यानंतर save and continue ऑप्शनला क्लिक करायचे आहे त्यानंतर या ठिकाणी तुम्हाला तुमची education qualification पूर्ण माहिती टाकायची आहे. त्यानंतर तुम्हाला या ठिकाणी occupation म्हणजे तुमचं व्यवसाय किंवा नोकरी काय करतात याची माहिती टाकायची आहे.

त्यानंतर तुम्हाला बँक डिटेल ची माहिती या ठिकाणी विचारले जाईल. तुमचे बँक अकाउंट जर आधार कार्ड ला लिंक असेल तर तुम्ही काही करायची गरज नाही या ठिकाणी. बँकेची माहिती भरल्यानंतर या ठिकाणी तुम्हाला आपण जो अर्ज केला आहे त्याचा फायनल म्हणजे केलेल्या अर्जाचा preivew या ठिकाणी तुम्हाला पाहण्यास मिळेल. या ठिकाणी तुम्ही भरलेली माहिती सबमिट करायचा अगोदर पूर्ण फॉर्म एकदा पाहून घेऊ शकता. जर काही बदल करायचा असेल तर तुम्हाला या ठिकाणी बदल करता येऊ शकतो परंतु तुम्ही जर सबमिट बटणावर क्लिक केलं तर तुम्हाला पुन्हा बदल करता येणार नाही.

तुम्ही तुमचा फॉर्म सबमिट केल्यानंतर या ठिकाणी तुम्हाला UAN CARD म्हणजे ई-श्रम कार्ड या ठिकाणी तुम्ही डाऊनलोड करून घेऊ शकता.

👉ई- श्रम कार्ड ऑनलाईन घरबसल्या काढण्यासाठी 👈
 👇👇👇👇

👉👉यावर क्लिक करा👈👈

या कामगारांना कार्ड बनवता येईल

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *