रेशनकार्ड करा आधार सोबत लिंक घरबसल्या मोबाईल वरून

Ration Card | राज्य आणि केंद्र सरकार देशातील आर्थिकदृष्ट्या दुर्बल घटकांना मदत करण्यासाठी आणखी अनेक योजना राबवत आहेत्यातील महत्त्वाची म्हणजे मोफत रेशन योजना (Free Ration scheme). या योजनेअंतर्गतकमी उत्पन्न गटातील लोकांना मदत करण्यासाठी सरकार दरमहा मोफत रेशन पुरवते. प्रत्येक रेशनकार्डधारक कुटुंबाला दर महिन्याला गहू (Wheat), तांदूळ (Rice), डाळ (Pulses) इ. मोफत किंवा अत्यंत कमी किमतीत दिले जाते. (Ration Card)

 1. 👉रेशनकार्ड सोबत आधार कार्ड लिंक करण्यासाठी👈
  👇👇👇

  👉👉यावर क्लिक करा👈👈

रेशनकार्ड आधारशी लिंक करणे आवश्यक 

Ration card must be linked to Aadhaar

रेशनकार्डवरून मोफत रेशन योजनेचा लाभ घ्यायचा असेल तर लवकरात लवकर एक काम करावे लागेल. ते काम म्हणजे रेशनकार्ड आधार कार्डशी लिंक (Ration Card – Aadhaar Card Link) करणे. तुमची बायोमेट्रिक माहिती आधार कार्डमध्ये नोंदवली जाते, जी तुमची ओळख आहे.

अशा स्थितीत तुमचे रेशनकार्ड तुमच्या आधार कार्डशी लिंक (Aadhaar – Ration Card Link) करणे आवश्यक आहे. तुम्ही तुमचे रेशनकार्ड आधार कार्डशी लिंक केले नसेल तर लवकरात लवकर लिंक करा, अन्यथा तुमचे मोफत रेशन बंद होऊ शकते.

अशा प्रकारे करा रेशनकार्ड आधारशी लिंक

 1. पोस्ट मध्ये दिलेल्या लिंक वर click करा

 2. तिथे दिलेल्याStart Now या पर्यायावर क्लिक करा

 3. पत्त्यामध्ये तुमच्या जिल्ह्याचे नाव,राज्य इत्यादी माहिती भरा.

 4. रेशन कार्डBenefit पर्याय निवडा.

 5. आधार कार्ड क्रमांक,रेशनकार्ड क्रमांक आणि ईमेल आयडी नोंदवा.

 6. त्यानंतरRegistered Mobile Number वर ओटीपी येईल.

 7. ओटीपी टाकताच आधार क्रमांक पडताळला जाईल.

 8. यानंतर रेशन कार्ड आधार कार्डशी लिंक केले जाईल.

  👉रेशनकार्ड सोबत आधार कार्ड लिंक करण्यासाठी👈
  👇👇👇

  👉👉यावर क्लिक करा👈👈

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Scroll to Top