pm kisan 16’th instalment 2024 :पी एम किसान चा 16 हप्ता या तारखेला खात्यामध्ये जमा होणार..!

pm kisan 16’th instalment 2024 :पी एम किसान चा 16 हप्ता या तारखेला खात्यामध्ये जमा होणार..!

pm kisan 16’th instalment 2024 पिएम किसान योजनेअंतर्गत देशातील सर्व खातेदार शेतकऱ्यांना वार्षिक सहा हजार रुपये दिले जातात. आतापर्यंत या योजनेचे 15 हप्ते वितरित करण्यात आले आहे. केंद्र सरकारकडून पिएम किसान योजनेअंतर्गत एक विशेष मोहीम राबवली जात आहे. ज्या शेतकऱ्यांना पिएम किसान योजनेचे पैसे मिळत नाहीत अशा सर्व शेतकऱ्यांना 01/डिसेंबर पासून 15/जानेवारी पर्यंत नवीन नोंदणी, ईकेवायसी तसेच इतर काही कामे करण्याचे आवाहन केले आहे.

 

थोडंसं महत्त्वाचं क्लिक करून पहा
हे पहा – तुमची ईकेवायसी पुर्ण झाली का? येणारा हप्ता तुम्हाला मिळणार का

येथे चेक करा

 

पिएम किसान योजनेचा 16 हप्ता कधी येणार (pm kisan 16’th instalment)

pm kisan 16’th instalment 2024केंद्र सरकारकडून नवीन नोंदणी तसेच ईकेवायसी पुर्ण करुन जास्तीत जास्त लाभार्थी योजनेत समाविष्ट करण्यासाठी 15/जानेवारी/2024 पर्यंत एक विशेष मोहीम राबवली जात आहे. या मोहिमेत जेवढे लाभार्थी समाविष्ट होतील तेवढ्या लाभार्थ्यांना पिएम किसान योजनेचा 16 वा हप्ता दिला जाणार आहे. म्हणजे पिएम किसान योजनेचा 16 वा हप्ता 15/जानेवारी/2024 नंतर मिळेल. पिएम किसान योजनेचा 16 वा हप्ता कधी मिळणार याबाबत केंद्र सरकारकडून तारीख जाहीर केली जाईल. अद्याप केंद्र सरकारकडून 16 वा हप्ता वितरणाची तारीख जाहीर केली नाही.

LPG Gas update :- LPG गॅस सिलिंडर धारकांसाठी मोठी खूशखबर, १ जानेवारी च्या अगोदर नवीन नियम लागू…!

Pm kisan yojana पिएम किसान योजनेअंतर्गत केंद्र सरकारकडून बोगस लाभार्थी वगळण्यासाठी ईकेवायसी तसेच आधार प्रमाणीकरण करणे बंधनकारक केले आहे. या अटीमुळे योजनेतून भरपूर लाभार्थी वगळण्यात आले आहे. तुम्हाला पिएम किसान योजनेचे पैसे मिळत नसतील तर तुम्ही 15/जानेपर्यंत ईकेवायसी तसेच नवीन नोंदणी सुद्धा करून घ्यावी म्हणजे तुम्हाला पिएम किसान योजनेचा 16 वा हप्ता मिळेल.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *