Modi Awas Yojana: प्रधानमंत्री आवास योजनेत 72 लाख गरीबांना घरे मिळणार, यादी जाहीर, तुमचे नाव तपासा.

Modi Awas Yojana

Modi Awas Yojana : प्रधानमंत्री आवास योजनेंतर्गत 72 हजार गरीबांना घरे मिळणार. चेक लिस्ट जाहीर. तुमचे नाव सांगा. याआधी एक लाखाहून अधिक लाभार्थ्यांना घरकुल योजनेचा लाभ देण्यात आला आहे. जवळपास 99 टक्के काम पूर्ण झाले आहे. त्यानंतर आता नव्या विद्यापीठाकडून सर्वेक्षण करून यादी तयार करण्यात येत आहे. आतापर्यंत जाहीर झालेल्या आकडेवारीनुसार कुळणीमध्ये सर्वाधिक नफा 99शेच्या आसपास असून कांतीमध्ये सर्वात कमी नफा एक हजार इतका आहे.

PModi Awas Yojana 2024
प्रधानमंत्री आवास योजनेंतर्गत 72 हजार गरीबांना संभाव्य घरांची यादी जाहीर करा, तुमची नावे सांगा, याआधी एक लाखाहून अधिक लाभार्थ्यांना घरकुल योजनेचा लाभ देण्यात आला आहे. जवळपास 99 टक्के काम पूर्ण झाले आहे. त्यानंतर आता नव्या विद्यापीठाकडून सर्वेक्षण करून यादी तयार करण्यात येत आहे. आतापर्यंत जाहीर झालेल्या आकडेवारीनुसार कुळणीमध्ये सर्वाधिक नफा 99शेच्या आसपास असून कांतीमध्ये सर्वात कमी नफा एक हजार इतका आहे.PModi Awas Yojana 2024

 

PM आवास योजनेच्या खात्यात ₹ 250000 जमा होऊ लागले

80 लाख कुटुंबांच्या यादीत तुमचे नाव तपासा.

 

PModi Awas Yojana 2024नवीन वर्षासाठी नवीन शिधापत्रिका यादी जाहीर, येथून लवकर आपले नाव तपासा अन्यथा मोफत रेशन मिळणार नाही.पंतप्रधान आवास योजनेंतर्गत यावेळी प्रतीक्षा यादीत राहिलेल्या 72 हजार 328 हून अधिक लाभार्थ्यांना या योजनेचा लाभ देण्यात येणार आहे. ग्रामविकास विभागाच्या सूचनेनुसार जिल्ह्यातील 16 गटांमध्ये सर्वेक्षण अहवाल तयार करण्यात आला आहे. मात्र, हा आकडा आणखी वाढण्याची शक्यता आहे. काही पंचायतींचे अहवाल अद्याप आलेले नाहीत.PModi Awas

पंतप्रधान आवास योजना
मात्र, हा आकडा आणखी वाढण्याची शक्यता आहे. आतापर्यंत काही शस्त्रक्रियांचे अहवाल प्राप्त झाले आहेत. प्रतीक्षा यादीत असलेल्या लाभार्थ्यांना सूट देण्यात आल्याचे सांगण्यात आले. त्यांनाही या योजनेचा लाभ मिळावा यासाठी सर्वेक्षण करण्यात येत आहे. यानंतर ग्रामीण विकास यंत्रणा विभागाकडून आलेल्या अहवालात विभागाने नवीन विभाग स्थापन केल्याचे म्हटले आहे. तेथून घरबांधणीसाठी रक्कम निश्चित केल्यानंतर सर्व लाभार्थ्यांना भरपाई मिळेल.PModi Awas Yojana

याआधी एक लाखाहून अधिक लाभार्थ्यांना गृहनिर्माण योजनेचा लाभ देण्यात आला आहे. जवळपास 99 टक्के काम पूर्ण झाले आहे. त्यानंतर आता नव्या विद्यापीठाकडून सर्वेक्षण करून यादी तयार करण्यात येत आहे. आतापर्यंत जाहीर झालेल्या आकडेवारीनुसार कुळणीमध्ये सर्वाधिक नफा 99शेच्या आसपास असून कांतीमध्ये सर्वात कमी नफा एक हजार इतका आहे.

39 डीएकडे आतापर्यंत 334 प्रकल्पांची यादी प्राप्त झाली असून, 39 प्रकल्पांची यादी तयार करण्यात येत आहे. कोणत्याही परिस्थितीत या आठवड्यापर्यंत यादी पूर्ण करण्याचे उद्दिष्ट ठेवण्यात आले आहे. नुकतेच गृहनिर्माण योजनेतील कामगारांच्या क्रमवारीचा आढावा घेण्यात आला.

यावेळी, अनेक लाभार्थ्यांच्या संपूर्ण घरांसाठी केलेल्या डीए आराखड्याबद्दल काहीही सांगितले गेले नाही.

या नामनिर्देशनात, प्रत्येकाला कोणत्याही परिस्थितीत निवास पूर्ण करण्यासाठी संबंधित कागदपत्रे प्रदान करण्याचे निर्देश देण्यात आले आहेत.

पंतप्रधान आवास योजना कशी मिळवायची? Modi Awas Yojana

आपले पंतप्रधान श्री नरेंद्र मोदी यांच्यामुळे पंतप्रधान आवास योजना

सर्व गरीब आणि कष्टकरी वर्गासाठी उपलब्ध करून दिलेला,

ज्यांना राहण्यासाठी चांगली जागा नाही आणि त्यांना स्वतःचे कायमस्वरूपी घर बांधायचे आहे.

ज्याद्वारे सर्व प्रकारच्या पात्र कुटुंबांना कायमस्वरूपी घरे खरेदी करण्यासाठी पैसे दिले जातात.

पैसे मिळविण्यासाठी, तुम्ही प्रथम ऑनलाइन अर्ज केला पाहिजे आणि सर्व आवश्यक कागदपत्रे पाठवा.

त्यानंतर पात्र लोकांच्या यादीत तुमचे नाव असल्यास,

त्यानंतर तुम्हाला सहभागी म्हटले जाईल आणि तुम्ही योजनेचे लाभ घेऊ शकाल.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *