e-Shram Card: ई-श्रम कार्ड बनवण्यात उशीर करू नका, तुम्हाला मिळत आहेत अनेक अनोखे फायदे, जाणून घ्या सोपा मार्ग

e-Shram Card

e-Shram Card: सरकार असंघटित क्षेत्रातील लोकांसाठी ई-श्रम कार्ड योजनेची सुविधा देत आहे, ज्यामध्ये अनेक बंपर फायदे उपलब्ध आहेत. तुमचे ई-श्रम कार्ड बनवले असेल तर मजा येते, कारण केंद्र सरकारकडून अनेक मोठे फायदे दिले जातात.

आता सर्वांना आनंदी ठेवण्यासाठी सरकारकडून अनेक योजना राबवल्या जात आहेत. याचा थेट फायदा लोकांना होत आहे. यासोबतच, तुम्ही असंघटित क्षेत्रात काम करत असाल, तर त्याचे फायदे मिळवण्यासाठी तुमच्याकडे ई-श्रम कार्ड असणे आवश्यक आहे. यामुळे तुम्हाला या योजनेचा लाभ मिळू शकेल, जिथे तुम्हाला कोणत्याही प्रकारच्या समस्येचा सामना करावा लागणार नाही. ई-श्रम कार्डधारकांना कोणते फायदे मिळत आहेत हे जाणून घेण्यासाठी तुम्हाला आमचा लेख काळजीपूर्वक वाचावा लागेल.

ई-श्रम कार्डसाठी आवश्यक पात्रता पटकन जाणून घ्या

तुम्ही असंघटित क्षेत्रात राहत असाल, तर तुम्ही प्रथम ई-श्रम कार्ड बनवून अनेक फायदे मिळवू शकता. यासाठी सर्वप्रथम तुमचे वय १६ ते ५९ वर्षे असणे आवश्यक आहे. यासोबतच मजुरी किंवा मजुरी करून उत्पन्न मिळते.

जर त्याला EPFO/ESIC आणि NPS चे फायदे मिळत असतील तर तो ई-श्रम कार्डसाठी अर्ज करण्याचे काम करू शकतो, जे एक चांगली ऑफर आहे. याशिवाय ई-श्रम पोर्टलवर जाऊन तुम्ही तुमची ऑनलाइन नोंदणी सहज करू शकता.

अधिक माहिती जाणून घेण्यासाठी

येथे क्लिक करा

यासोबतच आधार, मोबाईल क्रमांक आणि बँक खाते आवश्यक असेल. या कागदपत्रांशिवाय तुम्हाला अडचणींचा सामना करावा लागेल. याशिवाय नोंदणी पूर्णपणे मोफत असेल आणि त्यासाठी सरकारकडून कोणतेही शुल्क आकारले जाणार नाही. तुमची माहिती आधारद्वारे सत्यापित केली जाईल. ई-श्रम पोर्टलवर तुम्ही तुमची नोंदणी सहज करू शकता.

कोणत्या कागदपत्रांची आवश्यकता असेल ते जाणून घ्या

जर तुम्ही ई-श्रम पोर्टलवर नोंदणी करण्याचा विचार करत असाल तर त्यासाठी काही कागदपत्रे असणे आवश्यक आहे. यासाठी तुमच्याकडे आधार कार्ड, पासपोर्ट आकाराचा फोटो आणि रद्द केलेला चेक आणि बँकेचे पासबुक असावे. यानंतर, अर्ज भरल्यानंतर, तो एकदा तपासणे आवश्यक आहे. याच्या मदतीने तुम्ही कोणतीही चूक लगेच दुरुस्त करू शकता. त्याचबरोबर-श्रम पोर्टलवर नोंदणीचे काम होताच डॉ. तुमचे ई-श्रम कार्ड तयार करण्याचे काम केले जाईल.

सरकार असंघटित क्षेत्रातील लोकांसाठी ई-श्रम कार्ड योजनेची सुविधा देत आहे, ज्यामध्ये अनेक बंपर फायदे उपलब्ध आहेत.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *