free silai machine scheme : सर्व महिलांना मिळणार आता मोफत शिलाई मशीन, लगेच करा ऑनलाईन अर्ज 

free silai machine scheme

free silai machine scheme : सर्व महिलांना मिळणार आता मोफत शिलाई मशीन, लगेच करा ऑनलाईन अर्ज

free silai machine scheme नमस्कार शेतकरी मित्रांनो आज आपण या बातमीमध्ये पाहणार आहोत की पीएम शिलाई मशीन 2023 ही योजना सरकार राबवत आहे या योजनेद्वारे महिलांना घरबसल्या आता स्वतःचा व्यवसाय सुरू करण्यासाठी केंद्र सरकार मदत म्हणून या योजनेत दोन लाख रुपयाचे तुम्ही कामे करू शकता आणि या योजनेचा अर्ज कसा करायचा या योजनेसाठी कोणत्या महिला पात्र असतील योजनेचा अर्ज करण्यासाठी कोणती डॉक्युमेंट आवश्यक आहे आणि अर्ज कोठे करायचा ही माहिती आपण संपूर्ण पाहणार आहोत.

इथे क्लिक करून पहा योजनेबद्दल संपूर्ण माहिती

प्रधानमंत्री नरेंद्र मोदी यांच्या राबवलेल्या उपक्रमातून शहरी आणि ग्रामीण भागातील आर्थिक दृष्ट्या कमकुवत असलेल्या महिलांना अर्थसाह्य मिळेल.

free silai machine scheme या योजनेतून त्या स्वतःचा व्यवसाय सुरू करून महिन्याला लाख रुपये कमवू शकतात या योजनेअंतर्गत प्रधानमंत्री शिलाई मशीन या योजनेच्या माध्यमातून महाराष्ट्र राज्यातील पाच हजार महिलांना मोफत शिलाई मशीन देण्यात येणार आहे या योजनेतून या महिलांना स्वतःचा आणि त्यांच्या कुटुंबाचा उदरनिर्वाह करू शकतील.

या महिला योजनेसाठी पात्र ठरू शकतात.

मोफत शिलाई मशीन योजनेचा अर्ज करण्यासाठी 20 ते 40 वर्षाच्या दरम्यान वय असावे अर्जदार महिलेच्या जोडीदाराचे वार्षिक उत्पन्न 12000 पेक्षा जास्त नसावे या योजनेअंतर्गत विधवा आणि अपंग महिलांना स्वातंत्र्य आणि सक्षम होण्याची मदत होईल.

येथे क्लिक करून पहा योजनेबद्दल संपूर्ण माहिती

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *