Team India t20 world cup squad:T20 वर्ल्ड कप 2024 साठी टीम इंडियाची निवड, रोहित-कोहली दोघांनाही जागा मिळाली

Team India t20 world cup squad

Team India t20 world cup squad : टीम इंडियाने नुकतेच रोहित शर्माच्या नेतृत्वाखाली वर्ल्ड कपसारख्या मोठ्या स्पर्धेत भाग घेतला असून या स्पर्धेत टीम इंडियाला अंतिम फेरीत पराभवाचा सामना करावा लागला. पण भारतीय संघ आणि त्याच्या समर्थकांच्या मनोबलात कोणतीही घसरण झालेली नाही आणि टीम इंडिया आता आगामी टी-२० विश्वचषकाच्या तयारीत व्यस्त होणार आहे. हा T20 विश्वचषक डोळ्यासमोर ठेऊन टीम इंडियाला 23 नोव्हेंबरपासून ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध 5 सामन्यांची T20 मालिका खेळायची असून बीसीसीआयच्या निवड समितीने या मालिकेसाठी संघाची घोषणा केल्याचे बोलले जात आहे.त्यातच युवा खेळाडूंची निवड करण्यात आली आहे. पण २०२४ च्या टी२० विश्वचषकासाठी संघ निवडताना व्यवस्थापन अनेक वरिष्ठ खेळाडूंचा समावेश करू शकते.

T20 वर्ल्ड कप 2024 साठी टीम इंडियाची निवड

येथे पहा संपूर्ण संघ

आगामी T20 विश्वचषकाच्या पार्श्वभूमीवर क्रिकेट जगतातील अनेक स्टार्सनी आपापल्या संघांची घोषणा करण्यास सुरुवात केली असून आता टीम इंडियाचे माजी वेगवान गोलंदाज एस. श्रीशांतच्या. एस. श्रीसंतने अलीकडेच टी-20 वर्ल्ड कप 2024 साठी टीम इंडियाच्या प्लेइंग 11 बद्दल तपशीलवार माहिती दिली.

 

रोहित शर्मा

भारताचा माजी वेगवान गोलंदाज एस. आगामी T20 विश्वचषकासाठी श्रीशांतने टीम इंडियाच्या प्लेइंग 11 ची घोषणा केली असून त्या टीमची कमान त्याने रोहित शर्माकडे सोपवली आहे. रोहित शर्माची बाजू घेत तो म्हणाला की, रोहित शर्माने या विश्वचषकात चांगली कामगिरी केली आहे आणि अशा परिस्थितीत त्याच्याकडे टीम इंडियाची कमान सोपवली पाहिजे. यासोबतच तो म्हणाला की, जर व्यवस्थापनाने टीम इंडियाचे कर्णधारपद रोहित शर्माकडे सोपवले नाही तर संघाच्या कर्णधारासाठी हार्दिक पांड्या हा सर्वोत्तम पर्याय असू शकतो. रोहित शर्माला प्रत्येक परिस्थितीत संघाच्या प्लेइंग 11 मध्ये संघाच्या व्यवस्थापनाने समाविष्ट करणे टीम इंडियाच्या हिताचे आहे.

 

11 खेळण्याचे समीकरण असे काही असू शकते Team India t20 world cup squad

भारताचा माजी वेगवान गोलंदाज एस. श्रीसंतने आगामी T20 विश्वचषकासाठी टीम इंडियाच्या प्लेइंग 11 चा उल्लेख केला आहे, ज्यामध्ये त्याने रोहित शर्मा आणि यशस्वी जैस्वाल यांची सलामीवीर म्हणून निवड केली आहे. याशिवाय विराट कोहली, सूर्यकुमार यादव, केएल राहुल, इशान किशन यांची स्पेशालिस्ट फलंदाज म्हणून निवड करण्यात आली आहे, तर ऋषभ पंतचा यष्टीरक्षक म्हणून टीम इंडियामध्ये समावेश करण्यात यावा. रवींद्र जडेजा आणि हार्दिक पंड्या हे अष्टपैलू खेळाडू म्हणून प्लेइंग 11 मध्ये असतील आणि मोहम्मद शमी, जसप्रीत बुमराह आणि मोहम्मद सिराज यांची गोलंदाज म्हणून निवड करण्यात आली आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *