Gharkul Yojana new list:घरकुल योजनेची डिसेंबर 2023 नवीन यादी जाहीर; येथे पहा गावानुसार यादी

Gharkul Yojana new list

Gharkul Yojana new list:जर तुम्ही प्रधानमंत्री आवास योजनेसाठी अर्ज केला असेल आणि पंतप्रधान आवास योजनेची यादी जाहीर होण्याची वाट पाहत असाल तर तुमच्यासाठी एक आनंदाची बातमी आहे. सरकारने प्रधानमंत्री आवास योजना यादी 2022 जाहीर केली आहे. PMAY लाभार्थी यादीची स्थिती संकेतस्थळावर प्रसिद्ध करण्यात आली आहे. ज्या अर्जदारांचे अर्ज आणि कागदपत्रे पूर्णपणे बरोबर आहेत, त्यांची PMAY यादी जाहीर करण्यात आली आहे.

 गावानुसार यादी पाहण्यासाठी

यावर क्लिक करा

ज्या अर्जदारांची नावे प्रधानमंत्री आवास योजना यादीत समाविष्ट होतील त्यांना या योजनेचा लाभ मिळेल. परंतु ज्या अर्जदारांची नावे पंतप्रधान आवास योजनेच्या यादीत समाविष्ट होणार नाहीत त्यांना पुन्हा अर्ज करावा लागेल. तुम्हालाही PMAY लिस्टमध्ये तुमचे नाव तपासायचे असेल, तर त्यासाठी तुम्हाला अधिकृत वेबसाइटला भेट द्यावी लागेल.Gharkul Yojana new list

2022 पर्यंत सर्वांसाठी घरे या उद्देशाने पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी 2015 मध्ये प्रधानमंत्री आवास योजना सुरू केली होती. केंद्र सरकारच्या या प्रमुख कार्यक्रमाला लोकांकडून सकारात्मक प्रतिसाद मिळाला आहे आणि हजारो भारतीयांनी PMAY अंतर्गत लाभांसाठी अर्ज केले आहेत. . भारतातील आर्थिकदृष्ट्या दुर्बल घटकांतील सर्व लोकांना परवडणारी घरे उपलब्ध करून देणे हे पंतप्रधान आवास योजनेचे मूळ उद्दिष्ट आहे.

नाव आणि आधार कार्डानुसार PMAY स्थिती तपासा:

आता तुम्ही पीएम आवास योजनेत ‘बाय नेम, वडिलांचे नाव आणि मोबाईल नंबर’ निवडल्यास, तुम्हाला तुमचे नाव, वडिलांचे नाव, मोबाईल नंबर, राज्याचे नाव, तुमच्या जिल्ह्याचे नाव, तुमच्या शहराचे नाव असे तपशील टाकावे लागतील. याशिवाय, प्रधानमंत्री आवास योजनेमध्ये, तुम्हाला आयडी प्रकार (आधार, ड्रायव्हिंग लायसन्स, पासपोर्ट, पॅन कार्ड आणि इतर) तपशील द्यावा लागेल. आता तुम्ही ही सर्व माहिती यशस्वीरित्या सबमिट केल्यावर!Gharkul Yojana new list

त्यामुळे तुम्ही तुमच्या PM आवास योजनेच्या अर्जाची स्थिती तपासण्यास सक्षम असाल. तर तुम्ही दुसऱ्या पर्यायाने गेलात, जो Assessment ID, PMAY आहे, तर तुम्हाला फक्त तुमचा असेसमेंट आयडी आणि मोबाइल नंबर टाकावा लागेल. तुम्ही यशस्वीरित्या सबमिट करताच तुमची प्रधानमंत्री आवास योजना अर्जाची स्थिती प्रदर्शित होईल.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *