CROP INSURANCE UPDATES : राज्यातील “या” 22 जिल्ह्यात शेतकऱ्यांना सोयाबीन पिक विमा वाटप हेक्टरी 26500 सुरू, येथे यादी चेक करा

CROP INSURANCE UPDATES

CROP INSURANCE UPDATES : जिल्ह्यातील कोणत्या मंडळांमध्ये सोयाबीन पीक विमा मंजूर झाला आहे? बिलात न बसणारी काही मंडळे वगळण्यात आली आहेत. राज्यात महिनाभराचा दुष्काळ पडला असून त्यामुळे सर्व खरीप पिके नष्ट झाली आहेत. सरकारने दुष्काळ जाहीर करण्याबरोबरच व्यापक पीक विमा आणि नुकसानग्रस्त शेतकर्‍यांना भरपाईची मागणी केली जात आहे. सोयाबीन पीक विमा कोणत्या मंडळात मंजूर झाला आहे, तर निकष पूर्ण न करणाऱ्या काही मंडळांना वगळण्यात आले आहे.CROP INSURANCE UPDATES

राज्यातील 22 जिल्ह्यात शेतकऱ्यांना सोयाबीन पिक विमा वाटप सुरू

यादी चेक करा

राज्यात महिनाभरापासून पावसाचा खंड पडला आहे, परिणामी सर्व खरीप पिकांचे संपूर्ण नुकसान झाले आहे. सरकारने दुष्काळ जाहीर करावा सोबतच सर्वसमावेशक पिक विमा आणि नुकसानग्रस्त शेतकऱ्यांना नुकसान भरपाई देण्याची मागणी केली जात आहे.यंदा पाऊस न झाल्याने राज्यातील खरीप हंगामातील पिकांचे नुकसान झाले आहे. 21 दिवसांहून अधिक काळ बंद असलेल्या मंडळांची ओळख पटविण्यासाठी कृषी आयुक्तांच्या सूचनेनुसार जिल्हाधिकाऱ्यांनी सर्वेक्षण हाती घेतले असून,CROP INSURANCE UPDATES

 

या मंडळांना आगाऊ पीक विमा भरण्याच्या सूचना त्यांनी विमा फर्मला दिल्या आहेत.बीड जिल्ह्यातील सोयाबीन पिकांचा पिक विमा मंजूर

झाला आहे. बीड जिल्ह्यातील ज्या शेतकऱ्यांनी सोयाबीन पिकाचा पीक विमा भरला आहे, त्यांचा विमा महिनाभरात देण्यात यावा, अशा

सूचना कृषिमंत्री धनंजय मुंडे यांनी दिल्या आहेत.

उस्मानाबाद जिल्ह्यातील 36 महसूल मंडळांमध्ये सोयाबीन पिकांसाठी आगाऊ पिक विमा मंजूर केला आहे. यामध्ये जिल्ह्यातील विविध शहरे आणि ग्रामीण भागांचा समावेश आहे. ज्या शेतकऱ्यांनी पीक विम्याची आगाऊ रक्कम भरली आहे त्यांना एक महिन्याच्या आत पीक विम्याची आगाऊ रक्कम देण्याचे निर्देश जिल्हाधिकाऱ्यांनी विमा कंपनीला दिले आहेत. परभणी, झरी, जांब, पेडगाव, टाकळी, पिंगळी, परभणी ग्रामीण ,हादगाव बु. कासापुरी सावंगी म्हाळसा,बाम्हणी, दुधगाव, वाघी,धानोरा, बोरी, आडगाव, चारठाणा, पूर्णा, कालेश्वर, चुडावा, कावलगाव ,पालम, चाटोरी, बनवस, वालूर, कुपटा, देऊळगाव गात, चिखलठाणा बु., मोरेगाव मानवत, कोल्हा, रामपुरी बु, ताडबोरगाव ,गंगाखेड, महातपुरी, माखणी, राणीसावरगाव, पिंपळदरी ,सोनपेठ, आवलगाव, शेळगाव, वडगाव

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *