PM Kisan List of 16th installment:PM Kisan चा 16 वा हप्ता जाहीर, यादीत आपले नाव पहा, 8 कोटी लाभार्थ्यांना मिळाला लाभ

PM Kisan List of 16th installment

PM Kisan List of 16th installment पीएम किसान योजनेमध्ये शेतकऱ्यांना दरवर्षी सहा हजार रुपयांची आर्थिक मदत दिली जाते. ही रक्कम शासनाकडून शेतकऱ्यांना चार महिन्यांच्या अंतराने तीन हप्त्यांमध्ये दिली जाते. आत्तापर्यंत या योजनेचे 15 हप्ते शेतकऱ्यांच्या खात्यात जमा झाले आहे. आता लवकरच

PM Kisan चा 16वा हप्ता जाहीर झाला आहे

यादीत आपले नाव पहा

List of 16th installment केंद्र सरकारकडून 16वा हप्ता जारी करणार आहे. किसान सन्मान निधी योजनेचा लाभ घेण्यासाठी ई-केवायसी (eKYC) करणं बंधनकारक आहे.

पंतप्रधान किसान योजना 1 डिसेंबर 2018 पासून लागू करण्यात आली. शेतकर्‍यांच्या शेतीच्या गरजा भागवण्यासाठी ते आणण्यात आले आहे.

पंतप्रधान किसान योजना 1 डिसेंबर 2018 पासून लागू करण्यात आली. शेतकर्‍यांच्या शेतीच्या गरजा भागवण्यासाठी ते आणण्यात आले आहे. या योजनेअंतर्गत, सर्व जमीनधारक शेतकऱ्यांना त्यांच्या बँक खात्यात वार्षिक 6,000 रुपये दिले जातात.

 

15 वा हप्ता प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजनेअंतर्गत म्हणजेच पंतप्रधान किसान योजनेअंतर्गत जारी करण्यात आला आहे. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी गेल्या बुधवारी 18 कोटी रुपयांचा 15 वा हप्ता जारी केला. या योजनेअंतर्गत पात्र शेतकऱ्यांना त्यांच्या नोंदणीकृत बँक खात्यात 2000 रुपयांचा हप्ता मिळेल.

पीएम किसान योजना 1 डिसेंबर 2018 पासून लागू करण्यात आली होती. शेतकर्‍यांच्या शेतीच्या गरजा भागवण्यासाठी ते आणण्यात आले आहे. या योजनेअंतर्गत, सर्व जमीनधारक शेतकऱ्यांना त्यांच्या बँक खात्यात वार्षिक 6,000 रुपये दिले जातात. ही रक्कम दर चार महिन्यांनी एक अशा तीन समान हप्त्यांमध्ये दिली जाते.

कोण पात्र आहे? PM Kisan List of 16th installment

प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजनेसाठी पात्र असलेल्यांमध्ये ज्या शेतकऱ्यांच्या नावावर शेतीयोग्य जमीन नोंदणीकृत आहे. राज्य आणि केंद्र सरकारचे कर्मचारी, संस्थात्मक जमीनधारक, सेवारत किंवा सेवानिवृत्त अधिकारी आणि दरमहा 10,000 रुपयांपेक्षा जास्त कमावणारे निवृत्तीवेतनधारक यांना पीएम-किसान योजनेच्या लाभांमधून सूट देण्यात आली आहे.पैसा नाही आला तर काय करायचं
प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजनेंतर्गत तुमच्या नोंदणीकृत खात्यात पैसे न मिळाल्यास, तुम्ही टोल फ्री नंबर – १५५२६१, १८००११५५२६ किंवा ०११-२३३८१०९२ वर कॉल करून तक्रार नोंदवू शकता. आपण pmkisan-ict@gov.in वरही तक्रार नोंदवू शकता

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *